Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Bespoke

03/01/2021 00:49:39
1
AUDIOQUEST USB CARBON กับ Furutech GT2 PRO

สองตัวนี้มีแนวเสียงเป็นยังไง ตัวไหนน่าโดนกว่าครับ ผู้ที่มีประสบการณ์หรือผู้เชี่ยวชาญ แชร์ประสบการณ์หรือชี้แนะทีครับ  ตอนนี้ผมใช้ Furutech formula 2 อยู่พอดีคิดว่าจะอัพเกรดครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

03/01/2021 15:00:45
จากตัวที่ใช้ปัจจุบันแนะนำให้เล่นยี่ห้อเดิมครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Bespoke

04/01/2021 00:30:38
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - ตามนั้น
จากตัวที่ใช้ปัจจุบันแนะนำให้เล่นยี่ห้อเดิมครับ
ขอบคุณครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Draco

04/01/2021 21:50:22
424

Carbon เสียงจะไปทางเน้นเบส คนละแนวกับ GT2Pro เลย  ถ้าอยากอัพเกรด ต้องไปสูงกว่า Carbon คับ ถึงจะมาครบๆ  แต่ Coffee เห็นมีแต่ความเห็นตรงกันว่าไม่คุ้ม  ต้องไป Diamond เลย  หรือไม่ก็ไปทาง Nordost Blue Heaven หรือ Heimdall คับ 

ขยับจาก GT2Pro ถ้าอยากได้ที่เรียกว่าอัพเกรด ไม่ใช่แค่เปลี่ยนแนวเสียง ราคาจะเริ่มโดดไปไกลละคับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Bespoke

05/01/2021 00:38:05
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Draco

Carbon เสียงจะไปทางเน้นเบส คนละแนวกับ GT2Pro เลย  ถ้าอยากอัพเกรด ต้องไปสูงกว่า Carbon คับ ถึงจะมาครบๆ  แต่ Coffee เห็นมีแต่ความเห็นตรงกันว่าไม่คุ้ม  ต้องไป Diamond เลย  หรือไม่ก็ไปทาง Nordost Blue Heaven หรือ Heimdall คับ 

ขยับจาก GT2Pro ถ้าอยากได้ที่เรียกว่าอัพเกรด ไม่ใช่แค่เปลี่ยนแนวเสียง ราคาจะเริ่มโดดไปไกลละคับ

โอ้วขอบคุณมากๆเลยครับท่าน Draco เป็นข้อมูลที่ผมจะเก็บไปคิดไตร่ตรองให้ดีเลยครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Draco

05/01/2021 01:50:37
424
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Bespoke
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Draco

โอ้วขอบคุณมากๆเลยครับท่าน Draco เป็นข้อมูลที่ผมจะเก็บไปคิดไตร่ตรองให้ดีเลยครับ

อ้าว  ผมอ่านผิดนี่ 55  ขออภัย 

ถ้าตอนนี้ใช้ formula 2  งั้นผมเชียร์ให้ไปหาลอง Oyaide continental 5s v2 เทียบกับ GT2 pro คับ 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

matrixsign

05/01/2021 06:58:58
1
ถ้าเน้นฟังเพลง เชียร์ Furutech GT2 Pro ครับ มีความเป็นดนตรีสูงกว่า Audioquest 

Audioquest คาแรกเตอร์ สดชัด คม พุ่ง เบสกระแทก (ไม่มีความพริ้ว ลื่นไหล อ่อนนุ่ม) 

แนะนำเพิ่ม Cardas Clear, Wireworld Silver Starlight, Oyaide Continental 5s v2 

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

Bespoke

05/01/2021 14:29:17
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Draco
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Bespoke

อ้าว  ผมอ่านผิดนี่ 55  ขออภัย 

ถ้าตอนนี้ใช้ formula 2  งั้นผมเชียร์ให้ไปหาลอง Oyaide continental 5s v2 เทียบกับ GT2 pro คับ 

ได้เลยครับท่านขอบคุณครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Bespoke

05/01/2021 14:29:46
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - matrixsign
ถ้าเน้นฟังเพลง เชียร์ Furutech GT2 Pro ครับ มีความเป็นดนตรีสูงกว่า Audioquest 

Audioquest คาแรกเตอร์ สดชัด คม พุ่ง เบสกระแทก (ไม่มีความพริ้ว ลื่นไหล อ่อนนุ่ม) 

แนะนำเพิ่ม Cardas Clear, Wireworld Silver Starlight, Oyaide Continental 5s v2 

โอ้ว ขอบคุณมากครับ เดะจะไปลองเป็นตัวเลือกเพิ่มเติมครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามสาย USB ครับ"