Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มือใหม่ dac amp

01/01/2021 19:10:15
สอบถามครับถ้าเรามี dac/amp กับมือถือ android 

เราต้องตั้งค่ามือถือยังไงให้มือถือทำงานเป็นตัวส่งสัญญาณเพลงแล้วไปใช้ ส่วนขยายของ dac/amp แยกที่มีครับ เพราะตอนนี้ ต่อเข้า dac/amp โดยตรงมันยังเร่งเสียงได้จากมือถือแสดงว่ามันผ่านการขยายจาก มือถือแนะๆ

อุปกรณ์
1.Xiaomi 10t pro + youtube music
2.สาย type c to micro usb
3.fiio e18

ผมต้องไปโหลดแอพอะไรเพิ่มหรือว่าตั้งค่ายังไงครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

01/01/2021 21:29:26
ถ้าเล่นfileเพลงในเครื่องลงonkyo hf playerมันจะfixed volumeได้แต่ถ้าเล่นstreamingผ่านusb dacปุ่มvolumeที่มือถือมันจะเป็นdigital volumeปรับเสียงได้แต่ไม่ได้ใช้งานภาคdac+ampของมือถือนะที่มือถือให้ปรับดังสุดแล้วไปปรับvolumeที่usb dacแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"dac/amp กับ android"