Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีใครยังใช้และหลงไหลในน้ำเสียงของ FitEar togo334 บ้างครับ

LeMans24

17/12/2020 12:02:08
2
ทุกวันนี้ก็ยังไม่เจอตัวที่เสียงกลางไพเราะเท่าตัวนี้ในความรู้สึกผมนะครับ ต่อกับcobaltเป็นหลัก 

ถึงแม้จะออกมาหลายปีแต่ส่วนตัวไม่เจออะไรที่ใช่กว่านี้ กลางหวาน แหลมใสอุ่นๆ เบสคุณภาพ 

แต่เห็นพักหลังกระแสเงียบๆไป เลยมาหาเพื่อนในนี้เผื่อยังมีคนที่รู้สึกเหมือนเรา 555  

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

paopy

17/12/2020 13:52:51

ผมมี TG334 ซื้อมาเมื่อราวๆ 4-5 ปีที่แล้วได้ครับ จากร้านหมี
ยังใส่สายToxic Silver Widow อยู่เลยครับ (เหลืองหมดแล้ว)
DAP ก็ยังเป็น Walkman ZX2 อยู่เลย

มีช่วงนึงพักใหญ่ ผมเลืกเล่นหูฟังไปแล้ว (หมายถึงไม่ซื้อของใหม่) แต่TG334 ก็ยังมีอยู่
ด้วยเหตุผล ต้องพกdap พกหู มันเลยรกรุงรังตัวไปหน่อย อีกอย่างขับรถยนต์มาทำงานด้วย เลยไม่ได้ฟังระหว่างทาง (ช่วงก่อนนั่งรถเมย์มาทำงาน)
ตอนนี้เพื่งจัด  Sony ไวเรสมา เพราะมันสะดวกมากกว่า การฟังเพลงก็เปลี่ยนไป ไม่ฟังเพลงแบบไฟล์ซีเรียสแล้ว

ส่วนหนทางที่จะอัพต่อ ก็อยากอัพนะครับ
แต่สายอัพมันแพง และยังหาซื้อขายได้ยาก

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

LeMans24

17/12/2020 14:03:17
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - paopy

ผมมี TG334 ซื้อมาเมื่อราวๆ 4-5 ปีที่แล้วได้ครับ จากร้านหมี
ยังใส่สายToxic Silver Widow อยู่เลยครับ (เหลืองหมดแล้ว)
DAP ก็ยังเป็น Walkman ZX2 อยู่เลย

มีช่วงนึงพักใหญ่ ผมเลืกเล่นหูฟังไปแล้ว (หมายถึงไม่ซื้อของใหม่) แต่TG334 ก็ยังมีอยู่
ด้วยเหตุผล ต้องพกdap พกหู มันเลยรกรุงรังตัวไปหน่อย อีกอย่างขับรถยนต์มาทำงานด้วย เลยไม่ได้ฟังระหว่างทาง (ช่วงก่อนนั่งรถเมย์มาทำงาน)
ตอนนี้เพื่งจัด  Sony ไวเรสมา เพราะมันสะดวกมากกว่า การฟังเพลงก็เปลี่ยนไป ไม่ฟังเพลงแบบไฟล์ซีเรียสแล้ว

ส่วนหนทางที่จะอัพต่อ ก็อยากอัพนะครับ
แต่สายอัพมันแพง และยังหาซื้อขายได้ยาก

อารมณ์เดียวกันเลยครับ เรื่องความสดวกสบาย+การพกพาเข้ามาเกี่ยวค่อนข้างเยอะสำหรับผม 

ผมเหลือแค่ cobalt ตัวเดียวไว้ฟังกับโน้ตบุ้คเวลาทำงาน หรือกับมือถือบ้าง ไม่เน้นพกพาเท่าไหร่ 

อีกอย่างเดียวเด๋วนี้มี tidal กับไฟล์เพลงระดับ hi-res ซึ่งมันตอบโจทย์และเพียงพอต่อการใช้งาน

334ผมมีแค่สายสต้อคกับ007คับ ไม่ได้อัพสายไปไกล แต่ก็ถือว่าโอเคและลงตัวมากสำหรับการฟัง

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Titinan

21/12/2020 19:09:32
ผมใช้ TG334 มาเกิน 5 ปีแล้วครับ ชอบเสียงกลางที่หวานกลมกล่อม เสียงแหลมที่ไม่บาดหู เสียงเบสมาพอดีๆกับแนวเพลงที่ฟัง ปัจจุบันจับกับสาย DHC SP8 ช่วยเพิ่มเรื่องมิติที่ดีกว่าสาย stock ครับ เคยซื้อขายมา 3 รอบ แต่รอบนี้อยู่กันยาวๆครับ
หยิกหู 0
"มีใครยังใช้และหลงไหลในน้ำเสียงของ FitEar togo334 บ้างครับ"