Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟังมีเสียงซ่าครับ

กุดดุด

26/11/2020 23:52:39
เป็นกับมือถือที่ใช้อยู่เครื่องเดียว ใช้กับเครื่องอื่นก็ปกติ
อาการคือ เสียบแจ็คเร็วๆเสียงจะไม่เข้า
เสียงจะออกลำโพง ต้องค่อยๆเสียบแจ็คเบาๆถึงจะได้
ตอนไม่ใช้เสียงคือเงียบปกติ พอเปิดเพลงปุบ มีเสียงกลองละจังหวะเงียบของเพลงจะได้ยินเสียงซ่าๆ ยิ่งเปิดเพลงเบาเท่าไหร่ เสียงซ่าจะชัดเจนขึ้น
เป็นแบบนี่มาหลังจากที่ช่องเสียบผิดปกติเลย
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

27/11/2020 09:33:21
390
อาจจะเป็นที่ช่องหูฟังของมือถือสกปรกก็ได้ครับ เบื้องต้นลองทำความสะอาดดูก่อน แล้วเช็คดูว่ายังมีอาการอยู่ไหมนะครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tontn

03/02/2021 17:06:03
ต้องลองใช้ลมเป่าดู หรือไม่ก็ล้างครับ อาจสกปรก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

03/02/2021 21:16:59
4,283
ลองส่องเข้าไปดูในช่องเสียบหูฟังครับ ปกติช่องหูฟังกับช่องที่ใช้ชาร์ต เรามักใส่ไว้ที่กระเป๋าเสื้อ กระเป๋ากางเกง บางทีมันจะมีพวกขุยผ้าเล็กๆมุดเข้าไป ทำให้เสียบฟังได้มั่งไม่ได้มั่ง หรือช่องชาร์ตไฟเสียบชาร์ตติดมั่งไม่ติดมั่ง

วิธีแก้คือลองเอาวัตถุเล็กที่ปลายมีเงี่ยงที่เกี่ยวออกมาได้ ลองส่องและเกี่ยวเอาเศษวัสดุออกมา ถ้ามันมีเศษวัสดุไปคาอยู่ ถ้าเกี่ยวออกมันจะหายเลยทันทีครับ ลองดูก่อนครับ พยายามเบามือ จะได้ไม่เกิดความเสียหายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"หูฟังมีเสียงซ่าครับ"