Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง wireless เสียเวลาใช้โทร (razer hammerhead)

เนย์

24/11/2020 22:11:05
ผมใช้ razer hammerhead true wireless อยู่นะครับ ใช้ได้ตามปกติทุกอย่าง เสียงคมชัดเ
แล้วพอใช้โทร ตอนคุยไปสักพักปลายสายบอกว่ามีเสียงเหมือนไมค์ช็อตดังขึ้นมาเป็นระยะๆ บางครั้งก็เป็นเสียงดังเหมือนเคาะไมค์ แต่ที่หูฟังผมมันไม่ได้ยิน และไม่ได้ทำอะไรรบกวนหูฟังเลย

ผมอยากทราบว่ามันเกิดจากอะไร และควรส่งเคลมไหมครับ 
ปล. ซื้อจากมั่นคงในแอพช็อปปี้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Win Siamparagon

25/11/2020 09:38:33
สวัสดีครับคุณเนย์ โดยเบื้องต้นนะครับ หูฟัง true wireless หลายๆ รุ่นตัวไมโครโฟนคุณภาพอาจจะไม่ได้สูงมากนะครับ เพราะว่าตำแหน่งไมโครโฟนอยู่ห่างจากตำแหน่งปากผู้ใช้งานพอสมควร เสียงที่ได้เลยอาจจะมีอาการอู้ หรือ เสียงเบา และ มีเสียงรบกวนรอบตัว ผู้ใช้งานอยู่บ้าง 

แต่อาการลักษณะที่คุณเนย์เจอ อาจจะเกิดจากตัวไมโครโฟนช็อตได้นะครับผม ถ้าให้แนะนำก็สามารถให้ทางหน้าร้านมั่นคงแก็ดเจ็ททุกสาขาเช็คอาการก่อนได้ครับ ถ้าเกิดว่าตัวไมโครโฟนมีปัญญาหาช็อตก็จะได้ทำการเคลมส่งศูนย์ให้นะครับผม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"หูฟัง wireless เสียเวลาใช้โทร (razer hammerhead)"