Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

hyyeen_zuzu

19/11/2020 07:59:20
1

1.แนวเสียง ย่านเบส ย่านกลาง ย่านแหลม เป็นไงครับ เวทีเสียงกว้างไหมครับ
2.เหมาะสำหรับฟังแนวไหน สามารถฟังแบบ overall ได้ไหมครับ rock,vocal,audiophile,kpop
3.ราคา2หมื่นทอน100 มันคุ้มค่าไหม หรือเหมาะไหมถ้าจะเอามาฟังแบบจริงจัง เน้นลายละเอียดยิบย่อย
4.มีพี่แนะนำตัวนี้มา แต่ผมไม่รู้จักแบรนด์นี้ และไม่ค่อยมีคนรีวิวเลย เลยอยากจะรบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับ พี่เขาบอกว่าตัวนี้สเปคโหด แต่หน้าตามันไม่ค่อยเท่เลย555
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

19/11/2020 11:00:21
390
SR2 เป็นหูฟังที่ให้รายละเอียดดีครับ ฟังง่าย เนื้อเสียงกำลังพอดี ๆ ไม่หนา ไม่บางเกินไป เบสลงได้ลึกมวลอิ่ม เสียงร้องเด่น เวทีถือว่ากว้างใช้ได้เลยครับ ถ้าฟังแนวเพลงที่ว่ามาถือว่าฟังได้สบาย ๆ ครับ แต่ไม่ถึงกับแนว Speed Metal หรือ EDM นะครับ แถมยังเป็นรุ่นที่ขับง่ายอีกด้วยครับ ยังไงลองแวะเข้ามาฟังดูก่อนได้ครับผม 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

hyyeen_zuzu

20/11/2020 06:14:10
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

SR2 เป็นหูฟังที่ให้รายละเอียดดีครับ ฟังง่าย เนื้อเสียงกำลังพอดี ๆ ไม่หนา ไม่บางเกินไป เบสลงได้ลึกมวลอิ่ม เสียงร้องเด่น เวทีถือว่ากว้างใช้ได้เลยครับ ถ้าฟังแนวเพลงที่ว่ามาถือว่าฟังได้สบาย ๆ ครับ แต่ไม่ถึงกับแนว Speed Metal หรือ EDM นะครับ แถมยังเป็นรุ่นที่ขับง่ายอีกด้วยครับ ยังไงลองแวะเข้ามาฟังดูก่อนได้ครับผม 

ขอบคุณมากครับพี่เปา เด่วผมลองเข้าไปฟังก่อนครับพี่ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

รุ่นไหนดีครับ

20/11/2020 18:19:34
ขอมาแจมถามหน่อยครับ

แล้วถ้า ibasso sr2 เอาไปเทียบกับ ath-wp900 มีความต่างกันตรงไหนบ้างครับ และรุ่นไหนฟัง overall ได้ดีกว่ากันครับ

หยิกหู 0
"สอบถามหูฟัง Ibasso SR2"