Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่อง Dac ขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยคับ

koloang

07/11/2020 23:30:13
0
ถามเรื่อง Dac ขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยคับ ผมไม่เคยใช้Dac มาก่อนเลย พึ่งมาลองตัว DUOO XQ-PRO DAC/AMP ตัวแรก ใช้กับ Audio engine a5+ ชอบเสียงมันมากเลยคับใสๆ คราวนี้ผมว่าจะ Upgrade ไป ตัว ifi micro idsd bl มันจะโอเคกว่าเดิมเยอะใหมคับ ส่วนตัวใช้ฟังเพลงเล่นเน็ตทั่วไป youtube ไม่ได้ฟังไฟล์คุณภาพสูงมาก ใช้กับnotebookคับ มันคุ้มค่ากับการupgrade ไปตัว ifi micro idsd bl ใหม่เอ่ย แล้วdacตัวนี้กับพวกตัวตั้งโต๊ะประสิทธิภาพมันต่างกันเยอะใหมคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

09/11/2020 09:31:05
390
โดยปกติแล้วรุ่นที่สูงขึ้น จะมีระบบการจัดการในวงจรภายในที่ดี ส่งผลถึงคุณภาพเสียงโดยตรงครับ แต่ทั้งนี้ทั้งนั้นก็ให้เสียงที่แตกต่างกัน และ ขึ้นอยู่ที่ว่าเราฟังแล้วชอบหรือเปล่า ยังไงหาทดลองฟังดูก่อนครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Peerasak

10/11/2020 09:41:11
6
ผมเห็นสเป็ค xDuoo XQ-50 Dac/Amp ไม่ธรรมดาเลยนะครับ ส่วนตัวผมว่าไม่จำเป็นต้องเปลี่ยน DAC เลย ลองหาสาย USB มาเปลี่ยนแทนของเดิมแล้วหรือยังครับ

อีกอย่าง ifi micro idsd bl มันเป็น DAC พกพานะครับ อาจจะมีปัญหาเรื่องแบตเตอรี่เสื่อมได้ในภายหลังผมว่าถ้าเล่นแบบตั้งโต๊ะแล้ว เป็นไปได้เลี่ยงไม่ใช้เครื่องพกพาดีกว่ายกเว้นว่าจะใช้ทั้งพกพาและตั้งโต๊ะด้วยครับ

ถ้าจะอัพ DAC ผมแนะนำว่าไปเล่น smsl m200 dac เลยดีกว่าทั้ง 2 ตัวที่ถามแน่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ถามเรื่อง Dac ขอคำปรึกษาพี่ๆหน่อยคับ"