Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

KANN Alpha กับ Fiio M15 ตัวไหนฟังเพลงได้หลากหลายแนวกว่ากันเหรอครับ

puchan

05/11/2020 12:01:46
แล้วถ้าจะนำไปต่อกับชุดตั้งโต้ะในอนาคตสำหรับฟังหูระดับ Full size ควรเลือกตัวไหนดีครับ

ขอบคุณมากๆครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

05/11/2020 12:06:41
390
ถือว่าฟังได้หลากหลายทั้งคู่เลยครับ Alpha เสียงคมชัด เนื้อเสียงสะอาด และ ฉากหลังเงียบกว่ามาก ส่วน M15 เบสกับกลางจะอิ่มกว่า แรงปะทะแน่น เวทีกว้างกว่านิดหน่อยครับ ถ้าเอาไปต่อเป็น Dac กับคอมแล้ว Line out ไปเข้าแอมป์แนะนำ Alpha ครับ สามารถปล่อย Line Out ช่อง 4.4 ได้เสียงที่คมชัดกว่า เพิ่มทางเลือกในการใช้งานได้ครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Pairoj

06/11/2020 03:56:29
0
ขอรบกวนถามข้อมูลนิดนึงครับ เข้าใจว่าทั้งสองรุ่นที่มีทั้ง DAC และ AMP ในตัวอยู่แล้ว เวลาที่เรานำไปเป็น USB DAC จำเป็นไหมครับที่ต้องต่อ AMP แยกต่างหาก ไม่ทราบว่าตอนใช้เป็น USB DAC ในส่วนของ AMP ในตัวเครื่อง KANN กับ M15 จะทำงานร่วมด้วยไหมครับหรือทำงานแต่ภาค DAC
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

เปา เรือธง

06/11/2020 07:09:02
390
ทำงานทั้ง Dac Amp ครับ หรือ จะปล่อยเป็น Line out ไปเข้าแอมป์เพิ่มก็ได้ครับผม แต่ถ้าเน้นใช้งานกับคอมจริง ๆ อนะนำเป็น Dac Amp ตั้งโต๊ะไปเลยจะให้กำลังขับที่ดีกว่าครับ ในช่วงราคาใกล้ ๆ กับเครื่องเล่นทั้งสองรุ่นนี้มีตัวตั้งโต๊ะดี ๆ อย่าง Mytek Liberty อยู่ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"KANN Alpha กับ Fiio M15 ตัวไหนฟังเพลงได้หลากหลายแนวกว่ากันเหรอครับ"