Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จะให้ dac/amp หรือ amp อย่างเดียวดีครับ ใช้กับ deva

HiFiman User

04/11/2020 14:20:51
จะให้ dac/amp หรือ amp อย่างเดียวดีครับ
ถ้าซื้อ amp มาต่อกับหูฟังโดยตรงโดยไม่มีภาค dac
กับซื้อ dac/amp ในราคาที่เท่ากัน เสียงแบบไหนจะกีกว่าครับ
หรือว่าถ้าซื้อ amp แล้วจำเป็นต้องซื้อ dac มาเสริมด้วยไหมครับ
มือใหม่ จะใช้ฟังกับ deva ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

04/11/2020 17:42:58
390
ต้องดูก่อนครับว่าใช้งานกับอะไร ถ้าใช้กับคอมพิวเตอร์ หรือ สมาร์ทโฟน แนะนำให้เลือกเป็น Dac Amp ครับ เพราะตัว Dac จะ Bypass สัญญาณจากต้นทางมาถอดเป็น Analog ได้ดีกว่าการต่อจากช่องหูฟังที่คอม หรือ สมาร์ทโฟนครับ แต่ถ้าใช้กับเครื่องเล่นที่สามารถปล่อย Line Out ออกมาได้ก็ซื้อเป็น Amp อย่างเดียวก็ได้ครับผม 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"จะให้ dac/amp หรือ amp อย่างเดียวดีครับ ใช้กับ deva"