Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอรายละเอียดหน่อยคับ

เอก

05/01/2007 21:20:25
ตอนนี้ผมกำลังสนใจ ER6i กับ UM2 อยู่คับ แต่ไม่เคยลองฟังเลย หาลองฟังไม่ได้จริงๆ ไม่รู้ว่าเสียงเป็นไงบ้าง ขอให้ช่วยแนะนำหน่อยคับ
ตอนนี้ผมพอเก็บตังค์พอจะซื้อ ER6i ได้แหล่ะ หรือว่าผมควรจะรอสักพักเก็บตังค์ซื้อ UM2 ดีกว่าคับ ผมชอบเสียแบบได้รายละเอียด Soundstageดี เบสไม่ต้องมาก(กลัวจุก) ยังไงก็ขอบคุณน่ะคับ

ปล.ผมไม่ได้ไปแวะร้านเฮียเลย ยังไงจะแวะเข้าไปน่ะคับ ยังไงผมต้องไปสอยสักตัวแน่ๆคับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

05/01/2007 22:59:48

ระหว่าง ER6i กับ UM2 นั้น คล้ายกล้วยแขก กับ โรตี คือเหมือนมันจะเป็นของคนละประเภทเลยครับ

คือ ER6i จะใสปิ๊ง หวาน ไม่มีความขุ่น หรือเบลอ เบสน้อยไปบ้าง ถ้าเป็นเพลงร้องรับกินเรียบ

UM2 จะเน้นเบสที่มัน หนักเป็นลูกกว่า กลางเบลอมัวเล็กน้อย แหลมใช้ได้ดี ฟังร็อคมันส์กว่า

แต่เท่าที่ฟังจากการให้ปากคำในชั้นต้น ศาลขอตัดสินให้เลือก ER6i ไปซะ เพราะนอกจากจะตรงกับสไตล์ที่ชอบแล้ว ราคามันยังถูกกว่า UM2 หลายเท่านัก

ถ้าไม่เน้นเบสที่มันส์สะใจ และไม่ชอบดิ้นกระแด่วๆ กับแนว metal เลือก ER6i เหอะครับ 555

แวะไปนั่งเล่นก่อนก็ได้ครับ

เอา Player ตัวเองไปด้วย จะได้ลองได้แม่นยำขึ้นครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เพื่อนเอกครับ

11/04/2021 21:09:19
ไม่ชอบเบสเหรอครับเอก ตอบหน่อยเน้อ เผื่อเพื่อนๆอยากรู้ว่าทำไม
หยิกหู 0
"ขอรายละเอียดหน่อยคับ"