Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

somkiatr

11/10/2020 02:03:46
182
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 1

ผมว่านะ

11/10/2020 08:22:43
หน้าคุ้นๆ จริงๆ ด้วยครับ เหมือนเคยเห็นที่ไหนมาก่อน แต่นึกเท่าไหร่ก็นึกไม่ออก 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Abigail

11/10/2020 09:14:21
ศิษย์เก่าที่ไหนสักแห่งที่แหละ นึกยังไงก็ไม่ออก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Kongz1991

12/10/2020 10:12:30
1
ด้วยความเคารพครับ ผมเห็นว่าสมควรเอามาโพสเรื่องอะไรแบบนี้เลยครับ
เข้าไปดูแล้ว ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย กลายเป็นว่าจะไปชี้นำให้เกิดดราม่าอีกนะครับ

ขอให้พื้นที่นี้เป็นพื้นที่เน้นไปในการพูดคุย แบ่งปันความรู้ดีหูฟังกว่าครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Kongz1991

12/10/2020 10:13:22
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Kongz1991
ด้วยความเคารพครับ ผมเห็นว่าสมไม่ควรเอามาโพสเรื่องอะไรแบบนี้เลยครับ
เข้าไปดูแล้ว ก็ไม่ได้มีอะไรมากมาย กลายเป็นว่าจะไปชี้นำให้เกิดดราม่าอีกนะครับ

ขอให้พื้นที่นี้เป็นพื้นที่เน้นไปในการพูดคุย แบ่งปันความรู้ดีหูฟังกว่าครับ
แก้คำผิด
ด้วยความเคารพครับ ผมเห็นว่า"สมไม่ควร"เอามาโพสเรื่องอะไรแบบนี้เลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

สงสัย

12/10/2020 11:19:13
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Kongz1991

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - Kongz1991
ด้วยความเคารพครับ ผมเห็นว่าสมไม่ควรเอามาโพสเรื่องอะไรแบบนี้เลยครับ

แก้คำผิด
ด้วยความเคารพครับ ผมเห็นว่า"สมไม่ควร"เอามาโพสเรื่องอะไรแบบนี้เลยครับ

สมไม่ควรแปลว่าอะไร?ช่วยแปลให้เป็นภาษาคนหน่อยได้ไหม?แล้วมันจะดราม่ายังไง?กับพนักงานคนนึงที่อยู่ดีๆก็หายสาปสูญไปแบบไร้ร่องรอยจนลูกค้าหลายๆคนใจหายอดเป็นห่วงไม่ได้พอมีคนไปเจอว่าเค้ายังอยู่ดีมีสุขก็ถือว่าเป็นเรื่องดีไม่ใช่หรือไง?หรือคุณรู้เหตุผลว่าจริงๆแล้วเค้าออกไปเพราะอะไร?
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ผมว่านะ

12/10/2020 12:06:25
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - สงสัย
หรือคุณรู้เหตุผลว่าจริงๆแล้วเค้าออกไปเพราะอะไร?
แต่...เฮียเคยบอกว่าทั้งเฮียและคนในคลิ๊ป ก็เสียใจด้วยกันทั้งคู่ นั่นหมายความว่าคงจบไม่สวย คุณ Kongz1991 เลยอยากจะถนอมน้ำใจเฮียมั้งครับ เขาก็หวังดีเอาน่าพอเถอะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

สงสัย

12/10/2020 12:23:15
ต้องแยกประเด็นให้ออกนะ
1.ทำไมถึงออก
2.ตอนนี้ทำอะไรอยู่ที่ไหน
ประเด็นข้อ1.ถึงอยากรู้อยากเผือกมากแค่ไหนก็คงไม่มีใครกล้าถามอยู่แล้วแต่ก็ต้องขอบคุณอาสมเกียรติที่ทำให้หลายๆคนหายคาใจสำหรับประเด็นข้อ2.ซะทีส่วนเรื่องดราม่าก็คงไม่ดราม่าเพราะหลายๆความเห็นก็พยายามคุมโทนไว้ไม่ให้ล้ำเส้นทั้งฝ่ายทางร้านและคนในคลิปและก็คงจะจบแค่นี้แหละ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

Kongz1991

12/10/2020 13:06:18
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - สงสัย
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - Kongz1991

แก้คำผิด

สมไม่ควรแปลว่าอะไร?ช่วยแปลให้เป็นภาษาคนหน่อยได้ไหม?แล้วมันจะดราม่ายังไง?กับพนักงานคนนึงที่อยู่ดีๆก็หายสาปสูญไปแบบไร้ร่องรอยจนลูกค้าหลายๆคนใจหายอดเป็นห่วงไม่ได้พอมีคนไปเจอว่าเค้ายังอยู่ดีมีสุขก็ถือว่าเป็นเรื่องดีไม่ใช่หรือไง?หรือคุณรู้เหตุผลว่าจริงๆแล้วเค้าออกไปเพราะอะไร?
พิมพ์ตกไปตั้งใจพิมพ์ว่า "ไม่สมควรครับ"

มันก็จะดร่าม่าแบบมีคนเสี้ยม พูดจาชี้นำไงครับ 
ส่วนตัวผมไม่รู้อะไรหรอกครับ ผมโพสไปก็เพราะเจตนาดีครับ ไม่ได้อยากมาทะเลาะกับใครทั้งนั้น
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

somkiatr

12/10/2020 15:04:44
182
กราบเรียนทุกท่านครับ   ผมไม่ได้มีเจตนาไม่ดีอะไรเลยครับ  แค่จะอัพเดตว่าคนคุ้นเคยที่เรารู้จักกันมาหลายปี ยังสบายดี  คนที่เป็นเพื่อนหรือ  FC ก็ไม่ต้องเป็นห่วงอะไร เจอกันก็ทักทายกันตามปกติ และผมก็ไปเจอใน facebook  ของ Huak & Bank โดยบังเอิญ​เนื่องจากกำลังหาซื้อเครื่อง iMac มือสองจากร้านนี้อยู่ครับ  หากเฮียหรือ  Admin  ไม่สบายใจ ผมก็ต้องขออภัย และลบโพสทิ้งได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 10

เหน่งบา

12/10/2020 15:33:49
1,866
ถ้าไม่คิดมาก ได้ข่าวคุณหลุยส์ เห็นว่าสบายดี เท่านี้ก็โอเคครับ 
ไม่ต้องคิดอะไรไกลมาก เชื่อว่าหลายคนอาจรู้สึกคล้ายผม จบแค่นั้นแหละครับ ^ ^
หยิกหู 0
แจกหู 0
"คนคุ้นเคย"