Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

beyerdynamic amiron Home/Wireless เสียงเหมือนกันมั้ยครับ?

ภูเขา

08/10/2020 23:13:52
1
1ตามหัวข้อเลยครับ
2ตัวWirelessเหมาะกับเพลงแนว metal core edm dupstep มั้ยครับ?

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

09/10/2020 05:24:26
1,866
รอคำตอบครับ อยากรู้เหมือนกัน เคยลองแต่wireless
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ลองดูครับ

09/10/2020 07:06:32
เสียงไม่เหมือนกันครับ Home เป็นแบบ open แต่ Wireless เป็นแบบ closed และด้วยความที่เป็นแบบ closed นี่แหละ ปัญหาจึงบังเกิด เพราะ Amiron เน้นออกแบบให้ใส่สบาย clamping force (แรงบีบ) ของ ear cup มันน้อยเกินไป ทำให้ seal เสียงไม่สนิท คุณภาพเสียงจึงไม่ดีอย่างที่ควรจะเป็น เว้นแต่เอามือช่วยบีบให้มัน seal เสียง ซึ่ง Home จะไม่เจอปัญหานี้ เพราะเป็นแบบ open นั่นเอง

ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

ภูเขา

09/10/2020 11:01:17
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - ลองดูครับ

เสียงไม่เหมือนกันครับ Home เป็นแบบ open แต่ Wireless เป็นแบบ closed และด้วยความที่เป็นแบบ closed นี่แหละ ปัญหาจึงบังเกิด เพราะ Amiron เน้นออกแบบให้ใส่สบาย clamping force (แรงบีบ) ของ ear cup มันน้อยเกินไป ทำให้ seal เสียงไม่สนิท คุณภาพเสียงจึงไม่ดีอย่างที่ควรจะเป็น เว้นแต่เอามือช่วยบีบให้มัน seal เสียง ซึ่ง Home จะไม่เจอปัญหานี้ เพราะเป็นแบบ open นั่นเอง

ขอบคุณครับคุณพี่
พี่พอรู้มั้ยครับว่าตัวwirelessนี้เสียงเทียบกับตังLagoonเป็นอย่างไรบ้างครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

ภูเขา

09/10/2020 11:02:34
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เหน่งบา

รอคำตอบครับ อยากรู้เหมือนกัน เคยลองแต่wireless

พี่ลองแล้วมีปัญหามันไม่บีบหัวเหมือนที่พี่อีกท่านว่ามั้ยครับ?
หรือมีปัญหาอื่นๆไหมครับ?
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

ตามนั้น

09/10/2020 12:06:46
เอารุ่นมีสายกับรุ่นbtมาเทียบกันตรงๆไม่ได้นะเพราะหูbtมันมีdac/ampในตัวแนวเสียงจึงขึ้นอยู่กับdac/ampของหูฟังเองส่วนรุ่นมีสายก็ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปmatchingกับdac/ampตัวไหนเพราะหูohmสูงขับยากแนวเสียงของampจะมีผลต่อแนวเสียงของหูฟังมากแต่ถ้าเอารุ่นbtไปเสียบสายเสียงก็dropลงไปจากเดิมเพราะผู้ผลิตเค้าจูนเสียงมาให้เสียงดีที่สุดเมื่อใช้งานแบบbt
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

ภูเขา

09/10/2020 12:26:59
1
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - ตามนั้น

เอารุ่นมีสายกับรุ่นbtมาเทียบกันตรงๆไม่ได้นะเพราะหูbtมันมีdac/ampในตัวแนวเสียงจึงขึ้นอยู่กับdac/ampของหูฟังเองส่วนรุ่นมีสายก็ขึ้นอยู่กับว่าจะเอาไปmatchingกับdac/ampตัวไหนเพราะหูohmสูงขับยากแนวเสียงของampจะมีผลต่อแนวเสียงของหูฟังมากแต่ถ้าเอารุ่นbtไปเสียบสายเสียงก็dropลงไปจากเดิมเพราะผู้ผลิตเค้าจูนเสียงมาให้เสียงดีที่สุดเมื่อใช้งานแบบbt

ขอบคุณครับ ในที่นี้ผมหมายถึงคาแรคเตอร์ของเสียงอะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"beyerdynamic amiron Home/Wireless เสียงเหมือนกันมั้ยครับ?"