Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เครื่องเล่น CD โดยเฉพาะ กับเครื่องเล่น DVD Pioneer รุ่นถูกๆ นี่เล่น CD เสียงต่างกันมั้ยครับ

Aloha

19/08/2007 07:08:27
ตามหัวข้อนะครับ
1. คืออยากทราบความแตกต่าง จริงๆ ถ้าแตกต่างกันไม่ถึง 5% ก็จะได้เล่นถูกๆ หน่อย เพราะดู DVD ก็ได้ด้วย
2. สุดท้ายก็ต้องเอาเครื่องเล่น DVD ต่อกับ Amp อยู่ดีน่ะครับ เสียงไม่น่าต่างกันมากใช่มั้ยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ไอ้ตู้

19/08/2007 09:33:08

เสียงต่างกันพอสมควรเลยครับ แต่ถ้าให้บอกเป็น%นี่ตอบยากนะ

ส่วนที่ต่างแบบชัดๆคือ เนื้อเสียง บรรยากาศ

ถ้าคุณ Aloha ใช้ดูหนังฟังเพลงพอๆกันก็ DVD ไปเถอะครับ คุ้มค่าคุ้มสตางค์ไม่เจ็บตัวดีครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

aor

21/08/2007 08:03:09
เกิน5%แน่นอนครับ ขึ้นอยู่กับรุ่น/ยี่ห้อด้วยครับ คุณไมตรีเคยแนะนำเครื่องเล่นdvd ที่ฟังcdเสียงใช้ได้ไว้รุ่นหนึ่งถ้าไปค้นข้อมูลเจอแล้วจะแจ้งให้ทราบอีกครั้งครับ
หยิกหู 0
"เครื่องเล่น CD โดยเฉพาะ กับเครื่องเล่น DVD Pioneer รุ่นถูกๆ นี่เล่น CD เสียงต่างกันมั้ยครับ"