Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

หูฟัง Brand Thai มันมีดียังไงครับ

มันยังไงน้อ

08/09/2020 10:58:17

หูฟัง Brand Thai  มันมีดียังไงครับ

อย่างพวก Brand ใหญ่ๆ เขาจะมีทีมวิจัยและพัฒนา

ลงทุนเงิน ลงทุนเวลา วิจัย  กว่าจะออกแบบผลิตภัณฑ์ได้ซักชิ้น

v

v

แต่ผมเห็นหูฟังคนไทยทำขาย ใช้ Driver สั่งจากจีน

เอามาMIX รวมร่างขาย  วอยซ์คอยล์พันเองหรือเปล่าก็ไม่รู้

เทคโนโลยีอะไรก็ไม่มี  คนซื้อไปใช้(กองอวยหรือเปล่าก็ไม่รู้)

บอกว่าดีกว่า พวก Brandใหญ่ๆหลายเจ้า  บลาๆ

v

v

ผมสงสัยว่ามันจะไปดีกว่าได้อย่างไร

ในเมื่อคุณไม่ได้ลงทุนเรื่องการวิจัยผลิตภัณฑ์เลย

ถ้าช่างไทยเก่งอย่างว่าจริง...ทำไมผู้ผลิต Brandระดับโลก

ไม่ซื้อตัวพวกคุณไปแทนพวกทีมวิจัยล่ะ...

v

v

v

เก่งจริง  ดีจริง  ของคุณภาพจริง

ทำตลาดโลกไปเลยครับ  ให้คนทั่วโลกเขายอมรับ

ไม่ใช่อวยแต่ในกลุ่ม เหมือนพวกอุปทานหมู่อ่ะ

v

v

v

พอดีไปเห็นกลุ่มใน facebook ที่หนึ่ง

สงสารมือใหม่หลวมตัวเข้าไป  เสร็จพวกนี้หมด

ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

โคตรขำเลยครับ

08/09/2020 11:50:24
ปั่นไงครับ มโนกันแบบชิบหายวายวอด บอกว่าฟังมาเป็นพันเป็นหมื่นตัว นี่แหละดีที่สุด 555555

มันจะไม่ดราม่าเลยนะถ้าไอ้คนที่ซื้อไม่มานั่งโชว์เหนือ ว่ากูเก่ง กูฉลาด กูซื้อของนอกกระแสที่(มโน)เสียงดีกว่าของแบรนด์ที่แพงกว่าที่พวกเมิงซื้อ อู้ว ๆ ๆ ๆ

เคยเจอแบบไปซื้อหูจีนแบรนด์นึงมาถูก ๆ แต่อัดไดรเวอร์เยอะ ๆ แล้วไปซื้อสายจาก Ali มา มานั่งมโนบอกชาวบ้านว่าเสียงดีกว่าแบรนด์กองไฟที่แพงกว่าสี่ห้าเท่า 555555555555555555555555555555555555555555555555
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

08/09/2020 12:08:56
ขายความเชื่อไงครับ ปั่นเองชงเองในกลุ่ม ถ้ามันไม่แพงก็ไม่เท่าไหร่แต่ถ้าแพงจงคิดให้ดี่ก่อนซื้อครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Whattttttt

08/09/2020 12:39:58
เคยอ่านเจอผ่านๆ แต่นานมากละ
มโนถึงขั้นไปเทียบ hd800
what the....
ผมว่าไม่ใช่ล่ะ...
อวยกันโคตรน่าเกลียด
อย่างว่า ผลประโยชน์มันคือเงินหอมหวาน
หลอกได้แต่คนไม่รู้
ถ้าใช้สติพิจารณาความเป็นเหตุเป็นผล
ก็ไม่ตกเป็นเหยื่อ...
เคยอยู่กลุ่มนั้น ไม่แน่ใจว่าที่เดียวกับจขกท.ไหม
แต่ออกมานานละ สาระไม่มี
มีแต่อวย ถ่ายรูปเช้า กลางวัน เย็น  เหมือนพยายามสะกดจิต...
เสียเงินกับพวกนี้ เสียค่าอัพสายงานมโน
สู้เอาเงินไปซื้อของดีๆ ทีเดียวเลยจะดีกว่า
กับอีกจำพวก หูช่างไทยโอมห์สูงๆ
ต้องอัดแอมป์นั่นโน่นนี่ ถึงจะดี..
อยากรู้จริงๆ โอมห์สูงจากวอยเส้นเล็กๆ
หรือไปแอบเพิ่มความต้านทานส่วนอื่นๆ
แล้วมโนกันไป โอมห์สูงเสียงต้องดี
โคตรเลอะเทอะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

LosInBlue

08/09/2020 12:43:33
116
สำหรับผมถ้าไม่ใช่ศิลปิน และเข้าใจดนตรีอย่างแท้จริง ไม่มีทางทำหูฟังที่ดีออกมาได้ครับ

มีแต่ทำหูฟังเสียงเพี้ยนไร้ศิลปะ และมโนกันเอาเองว่าเสียงดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

kimkho

08/09/2020 15:23:14
1

บางตัวก็โฆษณากันเว่อร์เกินไปจริง ๆ ครับ

แต่ผมว่าเราอย่าสนใจดีกว่า

บางทีฟังหูที่เป็นแบรนด์แพง ๆ แต่เสียงไม่ใช่แนว แต่มาฟังของช่างไทย แต่เสียงเข้ากับแนวที่ชอบ ก็คงต้องเลือกช่างไทยแหละครับ

อย่างผมก็อยู่มานานกับ จันทร์2R ตัวนี้ มาจะ 4 ปีแล้ว ก็ยังไม่มีความคิดจะขายเลยครับ

อย่าสนใจคนพูดคนอื่น แล้วฟังเพลงให้สนุกกันดีกว่าครับ(っ^▿^)
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 6

the_nus

08/09/2020 18:31:41
1
เจ็บมาเยอะกับอ่านรีวิวและคอมเมนท์แล้วรีบซื้อตาม เขาชอบกับเราชอบบางทีมันไม่เหมือนกัน ซิสเต็มอุปกรณ์ที่ใช้ ไฟล์เพลง แนวเพลง ไหนจะจริตคนฟังอีก ปีหลังๆนี่เลยขวนขวายหาฟังชอบแล้วค่อยซื้อ ไม่ค่อยได้สนใจว่าคนอื่นคอมเมนท์ว่าอะไร ปีที่ผ่านมาก็เลยซื้อเข้าน้อยลง ขายออกไปมากขึ้น เหลือน้อยชิ้นแล้วจากเดิมของเต็มตู้ เหลือแต่หูญี่ปุ่น อเมริกาแล้วก็หูไทย หูจีนขายทิ้งไปหมดแล้ว
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

นั่นสิ

08/09/2020 20:01:16
55555 นั่นสิครับ คงต้องให้คนฟังคนอ่านใช้วิจารณญานตามควร ก็คงเหมือนหลายๆเรื่อง ของถูกไม่ดีกว่าของแพงเสมอไป ของแพงก็ไม่ได้ดีกว่าของถูกเสมอไป มันเป็นไปตามเหตุปัจจัยของมัน คงไม่มีใครตอบแทนใครได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 8

ไร้สาระ

09/09/2020 08:54:35
ผมว่าคนที่เขาเล่นกันจริงๆเขาไม่ให้ค่ากระทู้แบบนี้หรอกครับ เขาลองเอง ฟังเอง เจ็บเองกันทั้งนั้น คนซื้อไม่บ่นืคนบ่นไม่ซื้อ ว่างๆก็ลองดูๆว่าเขาจัดงานเมื่อไหร่แล้วลองไปอัพเดท firmware ของตัวท่านๆเองบ้างก็ดีนะครับไม่ใช่ว่าเคยฟังตัวสองตัว แล้วมานั่งมโนหน้าคีย์บอร์ดนั่นนี่ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 9

มันยังไงน้อ

09/09/2020 09:32:58

ผมไม่เสียเงิน เสียค่าโง่ ให้สินค้ากระจอกๆครับ

เก่งจริง ของดีจริง ทำตลาดโลกไปเลยครับ..................

ไม่ใช่อวยเช้า สาย บ่าย เย็นแต่ในกลุ่มกะลา

หลอกได้แต่มือใหม่

v

v

การสร้างผลิตภัณฑ์  มันต้องลงทุนหลายๆอย่างนะครับ

ลงทุนเงิน ลงทุนความรู้ ลงทุนทีมวิจัยหลากหลายสาขา

แต่นี่อะไรวะ.........ไปซื้อ Driver เชินเจิ้น   เอามา MIX 

แล้วมโนว่าเสียงดีกว่า Brand ตลาดเจ้าใหญ่ๆ.....

ตรรกะง่ายๆ ควายยังคิดได้เลยครับ ว่าอะไรดีกว่า

ไม่ต้องเปลืองตัวไปลองหรอกครับ  ไร้สาระ

กับของที่ไรมาตรฐาน ไร้เทคโนโลยีการผลิต lol

v

v

พื้นฐานห่วย  ที่มาห่วย แล้วผลิตภัณฑ์มันจะไปดีได้ยังไง

ทุกอย่างในโลกมีต้นทุน

v

v

หากช่างไทยเก่งจริง  ไปJoinกับผู้ผลิตระดับโลกเลยครับ

ผู้ถือหุ้นชอบแน่นอน  ไม่ต้องลงทุนวิจัยอะไร  แค่เอา Driverจีน

มาโม มาMIX ปรับแต่ เสียงก็โคตรเมพ  กำไรเนื้อๆเน้นๆ

v

v

จะมาดัดดาน คอยป้ายยา อยู่แต่ในกลุ่มกะลาทำไมครับ ??

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 10

chiw

09/09/2020 10:12:54
24
ผมไม่ได้อยู่ในกลุ่มที่ท่านว่ามา เลยไม่รู้ว่ามีดราม่าอะไรกัน แต่หูฟังคนไทยที่ผมใช้อยู่ ถ้าเทียบราคากับคุณภาพเสียงที่ได้ ก็ถือว่าสมเหตุผลอยู่นะฮะ ไม่ได้ขี้เหร่ประการใด

แต่เดี๋ยวนี้สินค้าก็เมดอินไชน่าทั้งนั้น ผมว่าไดรเวอร์จีนก็คงไม่ใช่ไก่กาไปซะหมดอะครับ

แต่เรื่องเสียงมันเป็นรสนิยมส่วนตัว ถ้าไม่ถูกใจก็ขายห้องมือสอง 

ส่วนใหญ่มันจะเป็นปัญหาของคนที่เน้นซื้อออนไลน์ไม่มีโอกาสได้ฟังก่อนเหมือนผม เจอช่างดีก็ดีไป เจอช่างขี้โม้ก็คงเซ็งไม่น้อย จะบอกว่างานไทยแย่หมดก็คงไม่น่าใช่ละฮะ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 11

สงสัย

09/09/2020 10:33:34
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 8 - ไร้สาระ

ผมว่าคนที่เขาเล่นกันจริงๆเขาไม่ให้ค่ากระทู้แบบนี้หรอกครับ เขาลองเอง ฟังเอง เจ็บเองกันทั้งนั้น คนซื้อไม่บ่นืคนบ่นไม่ซื้อ ว่างๆก็ลองดูๆว่าเขาจัดงานเมื่อไหร่แล้วลองไปอัพเดท firmware ของตัวท่านๆเองบ้างก็ดีนะครับไม่ใช่ว่าเคยฟังตัวสองตัว แล้วมานั่งมโนหน้าคีย์บอร์ดนั่นนี่ 

ร้อนตัวทำไมล่ะครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 12

อยากรู้

09/09/2020 10:36:40
กลุ่มกะลากลุ่มไหนหรอครับท่านอยากไปส่องอิอิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 13

nonsense BS keyboard warrior

09/09/2020 11:45:44
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 9 - มันยังไงน้อ

ผมไม่เสียเงิน เสียค่าโง่ ให้สินค้ากระจอกๆครับ

เก่งจริง ของดีจริง ทำตลาดโลกไปเลยครับ..................

ไม่ใช่อวยเช้า สาย บ่าย เย็นแต่ในกลุ่มกะลา

หลอกได้แต่มือใหม่

v

v

การสร้างผลิตภัณฑ์  มันต้องลงทุนหลายๆอย่างนะครับ

ลงทุนเงิน ลงทุนความรู้ ลงทุนทีมวิจัยหลากหลายสาขา

แต่นี่อะไรวะ.........ไปซื้อ Driver เชินเจิ้น   เอามา MIX 

แล้วมโนว่าเสียงดีกว่า Brand ตลาดเจ้าใหญ่ๆ.....

ตรรกะง่ายๆ ควายยังคิดได้เลยครับ ว่าอะไรดีกว่า

ไม่ต้องเปลืองตัวไปลองหรอกครับ  ไร้สาระ

กับของที่ไรมาตรฐาน ไร้เทคโนโลยีการผลิต lol

v

v

พื้นฐานห่วย  ที่มาห่วย แล้วผลิตภัณฑ์มันจะไปดีได้ยังไง

ทุกอย่างในโลกมีต้นทุน

v

v

หากช่างไทยเก่งจริง  ไปJoinกับผู้ผลิตระดับโลกเลยครับ

ผู้ถือหุ้นชอบแน่นอน  ไม่ต้องลงทุนวิจัยอะไร  แค่เอา Driverจีน

มาโม มาMIX ปรับแต่ เสียงก็โคตรเมพ  กำไรเนื้อๆเน้นๆ

v

v

จะมาดัดดาน คอยป้ายยา อยู่แต่ในกลุ่มกะลาทำไมครับ ??

แค่ mind set ป่วยๆแบบนี้ก็ไม่ควรเรียกตัวเองว่านักเล่นแล้วครับ ไปหาฟังดูครับ ปากไม่ต้องพูดมาก มือไม่ต้องพิมพ์เยอะ เอาหูตัวเองไปฟัง 

ของแบรนระดับโลกแต่คุณภาพกระจอกๆ กระจอกยิ่งกว่าของที่คุณด่าว่ากระจอกแต่ไม่เคยแม้แต่ไปฟังมีเยอะครับ กะลา เอาออกจากหัวตัวเองได้เมื่อไหร่ ค่อยเอาไปครอบให้คนอื่นนะครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 14

มันยังไงน้อ

09/09/2020 12:40:56

นี่แหละครับ  คือสิ่งที่พวกหูฟังBrand Thai ไม่เคยคิดจะพัฒนา

มันถึงได้อยู่แต่ในกะลา โพสอวยเช้า สาย บ่าย เย็น

อุปทานหมู่ว่าดีเลิศ  55555555555555 ขำชิบหาย

v

v

v

แบรด์ระดับโลกแต่คุณภาพกระจอกๆ  มันคือBrandไหนครับ

ช่วยบอกเพื่อนสมาชิกที  ถือเป็นวิทยาทาน

v

v

พูดความจริงว่า Brand Thai มันกระจอก เทคโนโลยีไม่มี

รับไม่ได้เลยเหรอ

v

v

หากคุณภาพคับแก้ว อย่างที่อวยจริงๆ จนBrandระดับโลกกระจอก

ช่วยส่งหูฟังBrand Thaiที่ว่า  ไปให้พวก Youtuber - นักวิจารณ์ใน Head Fi

อายุสำนักต่างๆที่น่าเชื่อถือในต่างประเทศวิจารณ์ไปเลยครับ  ของเทพระดับนั้น

ขายแต่คนไทยทำไมครับ  น่าเสียดาย

v

v

v

ของดีอยู่ที่ไหนก็ขายได้...ไม่ดักดานขายอยู่แต่ในกลุ่มกะลาหรอกครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 15

มันยังไงน้อ

09/09/2020 12:45:12

Brand ระดับโลก

เขามีเทคโนโลยี วิจัยและพัฒนาออกแบบ Driver เองทั้งนั้น

v

v

v

Brand Thai เอาDriverจีนกะโหลก กะลามาทำ

แล้วบอกว่าดีกว่าของระดับโลก

v

v

v

กระบือยังมองออกเลยครับ

ทำเป็นเด็กเล่นขายของไปได้ ขำชิบหาย

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 16

มันยังไงน้อ

09/09/2020 12:55:34

ของแบรนระดับโลกแต่คุณภาพกระจอกๆ กระจอกยิ่งกว่าของที่คุณด่าว่ากระจอกแต่ไม่เคยแม้แต่ไปฟังมีเยอะครับ กะลา เอาออกจากหัวตัวเองได้เมื่อไหร่ ค่อยเอาไปครอบให้คนอื่นนะครับ

Brandระดับโลก เขาจะไปบอกผู้ถือหุ้นยังไงครับ ว่าแผนกวิจัยและพัฒนาที่ลงทุนไปมากมาย

คุณภาพเสียงมิอาจเทียบหูฟัง Brand Thai จากกลุ่มกะลาแลนด์ ที่ใช้ Driver จีนและสายจาก Ali ???

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 17

อินอิน แย่งผ ช บ

09/09/2020 13:16:42
แพงไม่คุ้ม
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 18

สงสัยจะว่างมาก

09/09/2020 14:02:01
เหมือนมีคนจงใจปั่นกระทู้ให้เกิดดราม่า ถ้าลองเช็ก IP Address ดูอาจจะโป๊ะแตกก็ได้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 19

มันยังไงน้อ

09/09/2020 14:55:01

เอาเรื่องจริงมาพูด  มันดราม่าตรงไหน?

ทีพวกคุณปั่นกระแสหูฟังBrand Thai ในดงกะลาแลนด์ หลอกพวกมือใหม่ไปเชือดนิ่ม

อวยว่าเมพขิงๆ  Brand ระดับโลกกระจอก

v

v

พอมีคนมาตั้งคำถามถึงคุณภาพ กลับโดนสวนกลับว่า

ปั่นกระแสdrama

v

v

v

ของดี เสียงเมพ  ทำไมกลัวคนวิจารณ์จังเลยครับ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 20

สนุกจังโว้ยย

09/09/2020 19:05:25
โอ้ววว พาบางคนในกระทู้ไปเช็คสมองหน่อยเร็ว เพิ่งรู้ว่าคุณภาพหูฟังเขาวัดกันที่ว่าผลิตมายังไงมากกว่าเสียงที่ได้ฟัง อิอิ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 21

มันยังไงน้อ

09/09/2020 19:47:27
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 20 - สนุกจังโว้ยย
โอ้ววว พาบางคนในกระทู้ไปเช็คสมองหน่อยเร็ว เพิ่งรู้ว่าคุณภาพหูฟังเขาวัดกันที่ว่าผลิตมายังไงมากกว่าเสียงที่ได้ฟัง อิอิ 

Driver จีนที่ขายกันเป็นโหลๆ ใส่ถุงเหมือนตลาดนัด

ที่ช่างไทยซื้อมาทำ  คุณภาพมันจะแค่ไหนกันเชียว

Driverยังไม่มีปัญญาผลิตเองเลย   ถถถ...น่าสงสาร  

v

v

v

Brand ระดับโลก ขายทั่วโลก (แต่คุณภาพกระจอก(อย่างที่เขาว่า))

Brand Thai สุดเมพ Driverจีนใส่ถุงเป็นโหลๆ ที่ขายแค่ในกลุ่มกะลาแลนด์  

ดูย้อยแย้งชิบหาย....

เหมือนพวกอุปทานหมู่  สักยันต์ของขึ้น มโนกันไป

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 22

มันยังไงน้อ

09/09/2020 19:57:47

โคตรสงสารพวกมือใหม่  ที่หลวมตัวไปซื้อของพวกนี้จริงๆ

เหมือนเอาเงินจริง ไปแลกแบ้งค์กาโม่

v

v

ต้องมนต์สะกด ให้หาสายเปลี่ยน คุณภาพดีๆ ทองแดงชุบเงิบปลอมๆ

เพื่อเอาขับดัน Driver จีนกากๆ   ถถถถ...

v

v

พ่อค้ายิ้มไม่หุบเลย  ร่ายมนต์วันละสามเวลา

ของกูดี ของกูดี ของกูดี

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 23

ห่วย กาก

10/09/2020 12:38:27
ห่วย กาก
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 24

ก็แล้วแต่

11/09/2020 12:45:27
มันก็ดีประมาณนึงละ .. แต่ถ้าจะว่าดีกว่าแบรนด์ดังระดับโลกก็เว่อไปมาก .. เคยฟังมานิดหน่อบ คหสต. คิดว่าไม่อยากเสียเวลาและเสียเงินกับของพวกนี้ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 25

มันยังไงน้อ

11/09/2020 14:51:51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 24 - ก็แล้วแต่
มันก็ดีประมาณนึงละ .. แต่ถ้าจะว่าดีกว่าแบรนด์ดังระดับโลกก็เว่อไปมาก .. เคยฟังมานิดหน่อบ คหสต. คิดว่าไม่อยากเสียเวลาและเสียเงินกับของพวกนี้ 

ไปดูในกลุ่มกะลานั่นดิ...อวยวันละ4เวลา

มโน อุปทานหมู่กันชิบหาย  

v

ดีขนาดนั้นจริง ผมว่าร้านเฮียปิดๆไปเถอะ ไม่ต้องมีมันแล้วมั่นคง

ขายของBrandระดับโลก แต่เสียงดันสู้

งาน Handmade  Driverจีน  สายจากอาลีบาบา ไม่ได้

v

v

ถถถถ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 26

มั่วมโน

11/09/2020 20:49:02
คำก็ห่วยสองคำก็กะลาทำไมไม่ไปโพสต์ในกลุ่มกะลานั่นล่ะ มาด่าในบอร์ดเฮียแล้วดันลากร้านเฮียเข้ามาเกี่ยวด้วยทำไม? จะเสี้ยมให้กลุ่มกะลามาเปิดศึกกับร้านเฮีย? ไปกล่าวหาว่าสาวกหูฟังแบรนด์ไทยมันมั่วมโนว่าเสียงดี แต่ในขณะเดียวกันตัวเองที่กล่าวหาว่าเสียงห่วยก็ไม่เห็นมีหลักฐานอะไรมาวางบนโต๊ะว่ามันห่วยยังไง เอาแต่กล่าวหาลอยๆ ว่ามันห่วย แบบนี้มันก็มั่วมโนไม่ต่างกันหรอกนะ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 27

ตามนั้น

12/09/2020 08:32:27
ไม่ซื้อและไม่อยากฟังไม่ขอบวิธีขายของแบบนี้
หยิกหู 0
"หูฟัง Brand Thai มันมีดียังไงครับ"