Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่อง BTR3 และ การฟังเพลงจากมือถือครับ

มือใหม่อยากลอง

07/09/2020 02:19:49
1. ถ้าใช้ DAC/AMP ต่อจากมือถือแล้ว เวลาฟังเพลงเราต้องใช้โปรแกรมอื่นๆเพื่อให้ถอดรหัสไฟล์เพลง Hi-Res อีกมั้ยครับ ( กรณีที่มือถือไม่สามารถถอดรหัสไฟล์ Hi-Res ได้  ตัวอย่างเช่นผมใช้ Note 10 อยู่ ) หรือว่าถ้าต่อ DAC/AMP แล้ว ใช้โปรแกรมธรรมดาติดเครื่องเล่นได้เลยครับ ตัว BTR3 จะทำหน้าที่ถอดรหัสแทนครับ

2. การต่อ Note 10 กับ BTR3 ผ่าน Bluetooth ฟังเพลง 96 kHz/24 bit หรือ 48kHz/24bit
ซึ่งตัว Note 10 รองรับ Codec แค่ aptx ธรรมดา ( ไม่รองรับ aptx-hd และ LDAC )
กรณีเช่นนี้ หากต่อ Note10 กับ BTR3 ด้วย Bluetooth
คุณภาพไฟล์ที่ส่งต่อจาก Note10  >> BTR3 >> หูฟัง
ก็จะมาแค่ aptx ธรรมดา คือมาตามต้นทางคือเครื่องเล่นใช่มั้ยครับ
หรือว่าจะมาเป็นแบบ  aptx-hd และ LDAC ครับ

3. ต่อเนื่องจากข้อ 2 ถ้าส่งสัญญาณ Bluetooth มาแค่เป็น aptx ธรรมดา 
กรณีแบบนี้ ผมสามารถต่อตรงโดยใช้สาย จาก BTR3 มา Note10 เพื่อให้ได้รับสัญญาณเสียงมาเป็น 96 kHz/24 bit หรือ 48kHz/24bit ได้มั้ยครับ

4. BTR3 สามารถต่อกับชุดเครื่่องเสียง AVR ได้มั้ยครับ

ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

07/09/2020 06:27:59
1.ใช้btเสียงออกทุกappอยู่แล้ว2.note10รองรับldacนะconnectแล้วเข้าไปsetในตัวเลือกbtของbtr3ในnote10เลือกเป็นldacตลอดเวลาได้3.btr3ทำงานในโหมดusb dacได้สูงสุดแค่16bit/48khz4.ต่อได้แต่ไม่แนะนำเพราะทำงานในโหมดpure dacไม่ได้ปล่อยline outไม่ได้มันจะกลายเป็นdouble ampผ่านแอมป์ขยายซ้ำ2รอบ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
"สอบถามเรื่อง BTR3 และ การฟังเพลงจากมือถือครับ"