Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Schneider

04/09/2020 20:37:58
สองตัวนี้เพื่อนเลือกตัวไหนครับ ขอเหตุผลประกอบด้วยครับ เน้นเรื่องฟังเพลงอย่างเดียวครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

04/09/2020 23:26:42
390
สองรุ่นนี้ถือว่าดีทั้งคู่นะครับ โทนเสียงแตกต่างกันอยู่ที่ Momentum จะได้ความอิ่มเนียน เบสนุ่มทุ้ม เสียงร้องใหญ่เสียวแหลมสมูทๆหน่อยฟังง่ายดีครับ ส่วน E8 จะได้ความโปร่งชัด เบสเก็บตัวเร็ว ปะทะได้ชัดเจน เสียงร้องใสเคลียร์ เสียงกีตาร์ชัดเจนพลิ้ว ๆ ลองมาฟังเทียบกันดูที่ร้านได้เลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

sosuck

11/09/2020 18:12:38
11
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
สองรุ่นนี้ถือว่าดีทั้งคู่นะครับ โทนเสียงแตกต่างกันอยู่ที่ Momentum จะได้ความอิ่มเนียน เบสนุ่มทุ้ม เสียงร้องใหญ่เสียวแหลมสมูทๆหน่อยฟังง่ายดีครับ ส่วน E8 จะได้ความโปร่งชัด เบสเก็บตัวเร็ว ปะทะได้ชัดเจน เสียงร้องใสเคลียร์ เสียงกีตาร์ชัดเจนพลิ้ว ๆ ลองมาฟังเทียบกันดูที่ร้านได้เลย
ผมขอไปลองที่ร้านที่พารากอน รบกวนเพิ่มในกรณีประสบการณ์น้อย ที่ว่าอิ่มเนียน เบสนุ่มทุ้ม เสียงร้องใหญ่ ใช้เพลงอะไร วงอะไรครับ ผมจะได้ใช้เพลงนั้นเทียบทั้งสองตัว ส่วน E8G3 ผมควรใช้เพลงอะไรวงอะไรครับ อีกตัวผมพอจะใช้ Jabra Active 75 มาเทียบอีกตัวได้ไหมครับ ตัวสุดท้ายอะไรเด่นบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมัครเล่น

11/09/2020 21:26:15
412
เปาตอบหวาดเสียวมาก
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

เปา เรือธง

12/09/2020 00:58:52
390
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - sosuck
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง
สองรุ่นนี้ถือว่าดีทั้งคู่นะครับ โทนเสียงแตกต่างกันอยู่ที่ Momentum จะได้ความอิ่มเนียน เบสนุ่มทุ้ม เสียงร้องใหญ่เสียวแหลมสมูทๆหน่อยฟังง่ายดีครับ ส่วน E8 จะได้ความโปร่งชัด เบสเก็บตัวเร็ว ปะทะได้ชัดเจน เสียงร้องใสเคลียร์ เสียงกีตาร์ชัดเจนพลิ้ว ๆ ลองมาฟังเทียบกันดูที่ร้านได้เลย
ผมขอไปลองที่ร้านที่พารากอน รบกวนเพิ่มในกรณีประสบการณ์น้อย ที่ว่าอิ่มเนียน เบสนุ่มทุ้ม เสียงร้องใหญ่ ใช้เพลงอะไร วงอะไรครับ ผมจะได้ใช้เพลงนั้นเทียบทั้งสองตัว ส่วน E8G3 ผมควรใช้เพลงอะไรวงอะไรครับ อีกตัวผมพอจะใช้ Jabra Active 75 มาเทียบอีกตัวได้ไหมครับ ตัวสุดท้ายอะไรเด่นบ้างครับ
ลองใช้เพลง คิด แต่ไม่ถึง ก็ได้ครับกำลังดัง สังเกตที่เสียงเบส กับเสียงร้องเทียบกันดูครับ ส่วน Jabra เค้าจะเบสที่แรงปะทะหนักแน่นกว่ามาก เสียงร้องชัดเจนดีครับ แต่เสียงอย่างจะดูชิดกัน ไม่กระจายตัวออกห่างเหมือนกับ Momentum และ E8 Gen 3 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Sennheiser Momentum TW 2 กับ B&O E8 G3"