Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Thanaka

01/09/2020 01:15:43
4
ราคาเท่ากัน มีท่านใดเคยใช้มั่ยครับ แนะนำหน่อยครับ
ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

01/09/2020 07:07:40
390
Victoria เป็นสายที่ให้ไดนามิกดีมาก ๆ ครับ ให้เสียงกลางที่อิ่มเนียน เบสแน่นกำลังดี แรงปะทะชัด หนักแน่นตามเพลงที่เล่น เสียงแหลมมาโทนใสปลายเสียงละเอียดทอดตัวดีเลยครับ ส่วน Yukon ยังไม่เคยฟังมาก่อนเลยครับ ยังไงรอคอมเมนท์ท่านอื่นเพิ่มเติมนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

Peerasak

01/09/2020 09:31:40
6

ผมเคยใช้ Sydney นะครับ ดูจากสเป็ค Victoria จะดีกว่าตรงที่มี DBS ซึ่งจะช่วยเรื่องความเนียนลื่นไหลของเสียง ส่วนตัวนำและฉนวนเหมือนๆกัน 

ส่วนเรื่องสายแยกกับไม่แยกนั้น พูดถึงการใช้งานแบบแยกเส้นดีกว่าเพราบางทีเอาไปต่อกับเครื่องที่ช่อง RCA อยู่ห่างกันคนละด้านของเครื่องเช่น Poweramp บางรุ่นก็ยังใช้งานได้ และการแยกสายก็จะดีในแง่การลดสัญญาณรบกวนที่มันจะเหนี่ยวนำกันด้วย แต่ผมเข้าใจว่าทาง Audioquest น่าจะออกแบบมาเป็นอย่างดีแล้ว

ถ้าเครื่องที่ใช้ไม่ติดเรื่องระยะระหว่างช่อง RCA ผมว่า Victoria น่าเล่นกว่าครับ เพราะจากสเป็คเป็นรุ่นที่สูงกว่า

ส่วนเรื่องมี DBS เทียบกับไม่มี อยากให้ฟังคลิ๊ปนี้จะได้คำตอบครับ

หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 3

boy.setthakorn

01/09/2020 14:27:31
3
Aq Yukon เทียบเสียงไกล้เคียงกับ Aq Sydney ครับ สเป็คก็คล้ายๆกัน เสียงกลางดี  ส่วน Aq Victoria รูปวงจะเปิดกว้างกว่าและลึกกว่า แต่เสียงร้องอาจจะไม่อิ่มอุ่นเท่า Yukon กับ Sydney   ส่วน Aq Victoria แต่ถ้าแยกเส้น ก็ Aq Water ครับ เสียงไกล้เคียงกัน กว้าง ลึก มีเนื้อหนัง มีมิติ
หยิกหู 0
แจกหู 3
ความคิดเห็นที่ : 4

somkiatr

01/09/2020 18:46:52
182
ถ้างบถึงแนะนำ Water ไปเลยครับ แบบแยกเส้นจะดีกว่าครับ  ใน group ของ Audionice เขาแนะนำตัวนี้กัน 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"Audioquest Yukon VS Audioquest Victoria"