Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องหูฟัง IEM

taka127

20/08/2020 14:16:26
0
ขอสอบถามพี่ๆผู้รู้ครับ
คือผมอยากทราบว่าตัวหูฟัง UIEM หรือ CIEM ที่วางขายอยู่ในตลาดปัจจุบันรองรับการเล่นเพลง Hi-Res หรือเปล่าครับ แล้วเราจะรู้ได้อย่างไรว่าอันไหนรองรับหรือไม่ ถ้าไม่นับตัวสติกเกอร์ Hi-Res สีเหลืองๆ
ส่วนตัวกำลังจะซื้อ walkman ที่สามารถขับเพลง Hi-Res ของ sony มาใช้ ส่วนหูฟังตอนนี้เล้งตัว Sense Ear อยู่แต่ไม่แน่ใจว่ารองรับ Hi-Res หรือเปล่าหรือมีของค่ายไหนแนะนำหรือเปล่าครับตัวหูฟังมีงบราวๆ 10k เน้นไว้ฟังขณะเดินทางครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ตามนั้น

20/08/2020 15:11:42
ดูspecว่ารองรับความถี่สูงเกิน20,000hzขึ้นไปรึเปล่าแต่เอาจริงๆความถี่ระดับนั้นต้องหูแมวหูหมาหูค้างคาวหูโลมาถึงได้ยินไม่ต้องไปซีเรียสเลือกหูที่แนวเสียงถูกใจก็พอแล้ว
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

20/08/2020 15:31:29
390
หูฟังทุกแบบสามารถฟังเพลง Hi Res ได้ครับ ส่วนแบรนด์ที่ติดสติ๊กเกอร์ Hi Res นั้นเพราะผ่านมาตรฐานในเรื่องความถี่ที่ครอบคลุม แต่ก็อย่างที่คุณ ตามนั้น บอกครับ มันสามารถฟังได้อยู่แล้ว ส่วนความถี่สูง ๆ นั้นแทบจะฟังไม่ออก และ มักถูกใช้เป็นคำโฆษณาเสียมากกว่าครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

taka127

20/08/2020 16:40:24
0
แปลว่าโดยพื้นฐานแล้วพวกหูฟังพวกนี้สามารถเล่นไฟล์ Hi-Res ได้อยู่แล้วเราแค่ต้องหาตัวขับที่สามารถ stream เพลงออกมาได้ก็พอสินะครับ ขอบคุณคุณ ตามนั้น และพี่ เปา เรือธง สำหรับความรู้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Pet

21/08/2020 08:57:22
5
ผมมีหูฟังมีระดับหลายตัวแต่ตอนนี้ใช้ Shure 535. กับ Pk2. เสียบฟังกับ  Cayin N5iiS. เป็นหลักรู้สึกว่าเสียงดีกว่าหูฟังที่ติดสติ๊กเกอร์ Hi-Res. หลายตัวที่มีอยู่ Shure. จะให้รายละเอียดครบ Pk2. จะได้เวทีเสียงกว้างกว่ารายละเอียดก็ต่างกันไม่มาก สวมใส่ง่ายกว่า เป็นความเห็นส่วนตัวนะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องหูฟัง IEM"