Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ปรึกษาว่าด้วยคอมผมได้ได้มี sound card แยก ทำไงดี

G9 plaese~~

04/08/2020 13:59:02
0
เล็งซื้อหูฟังมาเล่นเกม แยกทิศทางดีๆสักตัว เห็นตัว senhiser gsx 350 มันมี sound card usb มาให้!!!
ทุกคนคิดว่า sound card ตัวเล็กนี้เป็นไงบ้าง เพียงพอไหมเอามาเล่นเกม fps only  หรือต้องซื้อ  sound card แยกดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

chiw

04/08/2020 14:55:04
24
ไม่เคยเล่นgsx350 เคยแต่arctis5 ผมว่าชิปในตัวหูฟังเองก็เพียงพอต่อการดูหนังเล่นเกมแล้วครับ ไม่ต้องต่อsoundcardแยกแต่ประการใด
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Prevent

05/08/2020 05:54:30
47
ในจุดนี้ ไอชาวการ์ดที่คุณเรียกมันก็เหมือน กับที่เรียกว่าการ์ดจอครับ ในบอร์ดมันมีมาแล้ว และบอร์ดบางตัวให้มาดีทีเดียวครับ ยิ่งถ้าคอมเจนใหม่ๆ ไม่น่าจะมีที่แย่อะไรติดมาแล้วและครับถ้าไม่ได้เอาบอร์ดแปลกๆ ส่วนตัวผมมองว่าถ้ามันไม่ได้เป็นชิ้นสุดท้ายในชีวิต ก้อนแรกทุ่มให้หูฟังเต็มที่ไปก่อนครับ(ถ้าคอมเจนปัจจุบันถ้าไม่โดนพวกขับยากๆก็น่าจะสบายๆครับอาจจะเร่งเยอะหน่อย) ไม่พอใจค่อยจ่ายเพิ่ม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

pockethifi

06/08/2020 14:24:43
161

ถ้าหมายถึง sennheiser gsp 350  ก็ดูเหมาะกับงานดีครับ ตัวนี้เป็นหูฟัง 7.1 มีไดรเวอร์หลายตัวอยู่ด้านใน จำลองเสียงรอบทิศได้ดีมาก  ผมเคยทดลองใช้ดูหนัง ได้เสียงได้มิติเหมือนอยู่ในโรงหนังเลยครับ  ส่วนเล่นเกมส์ผมไม่ได้ทดสอบ  จุดเด่นคือไมค์รับเสียงได้ดังมาก เหมาะกับการเล่นไปพูดไป ไม่ต้องตะโกน 

น้ำเสียงสำหรับการฟังเพลงให้คิดว่าอยู่ในระดับกลางๆ ไม่เด่นแบบหูฟังเพลง แต่ไม่แย่ครับ

ข้อเสียของมันเพียงอย่างเดียวคือ มันเป็น usbต้องใช้กับคอมพิวเตอร์เท่านั้น  เอาไปต่อกับเครื่องเล่นเพลงไม่ได้

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

Prevent

07/08/2020 15:09:35
47
gsp350 เท่าที่ผมเข้าใจมันก็คือตัว300ครับ ข้างในมีไดร์เวอร์ตัวเดียว แต่ให้ชาวการ์ด(DAC) ที่จำลอง7.1มาครับ แต่จำลองแบบไหนอันนี้ไม่รู้ ปรกติฟังชั่นนี้ วินโดว10ก็มีติดของตัวเองมาด้วยเหมือนกันครับ ถ้าจะต่ออย่างอื่นก็ต้องเปลี่ยนสายครับ ไม่รู้ว่ามีมาในกล่องด้วยไหม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ปรึกษาว่าด้วยคอมผมได้ได้มี sound card แยก ทำไงดี"