Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขาจรประตูน้ำ

17/08/2007 14:05:42
อ่านรีวิว grado ของเฮียmunkong แล้วนับถือจริงๆ ครับ

open air ใน grado นี่มีอยู่ ในหูฟัง รุ่นอื่นบ้างรึเปล่าครับ?

แล้ว มี open air กับไม่มี อันไหนดีกว่ากันครับ?
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

17/08/2007 18:43:48

555 ขอบคุณครับที่ชอบอ่านรีวิว 555

ผมว่าผมบรรเลงแบบโคตรมั่วเลยครับ เขียนเหมือนนิยายกำลังภายในสมัยก่อนยังไงชอบกล 555

หูฟังแบบ Open มันมีในหูฟังตัวอื่นด้วยล่ะครับ บางทีก็เป็นประเภทครึ่งบกครึ่งน้ำ ???

คือกึ่งเปิดและกึ่งปิด บางคนก็เรียน semi-opened ซึ่งหูฟังโดยมากมักจะเป็นหูฟังแบบเปิดซะมากกว่า

แต่ Grado นั้นผมว่ามันเปิดค่อนข้างมาก คือใช้แรงลมเป้นตัวกำหนดคาแรคเตอร์เสียงกันเลยทีเดียว

ไม่ชื่อลองเอามือปิดตรงตะแกรงตรงที่เป็นช่องลมออกซิครับ พอปิดปุ๊บ กลายเป็นระบบปิดทันที ฟังไม่ได้เรื่องเอาเลยล่ะ 555

แต่หูฟังระบบปิดที่ดีไซน์เสียงดีๆ ก็มีแยะนะครับ 555
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เบียส

17/08/2007 18:59:05

อ่อ มีคร๊าบ ยี่ห้ออื่นก็มีจ้า 555 อาทิ Senn Hd 650 ,Hd 515 และอีกหลายๆตัว ครับ ถ้าถามว่าอันไหนดีกว่ากันนั้น ขอตอบว่าแล้วแต่ชอบดีกว่าครับ มันมีดีกันคนละแบบจ้า

เจ้าหูฟังแบบเปิด เนี่ย เวลาฟังมันจะรู้สึกโล่งกว่า มีอากาศพาดผ่านลอดไปลอดมา ระหว่างฟัง

จะรับรู้ได้ถึงความสบายแบบมีอากาศรายล้อมตัวโน๊ต 555 แต่ข้อเสีย จะมีเสียงเล็ดลอดออกมาข้างนอกรบกวนคนข้างๆ

หากเป็นคนฟังเพลงดังเสียงเพลงของคุณอาจไปแยงหูชาวบ้าน อาจโดนคนข้างๆด่าได้จ้า 555

แบบปิด นั้นมันจะกันเสียงภายนอกได้ดีกว่า เหมือนฟังเพลงอยู่ ในห้องเงียบๆ เสียงจะได้ยินชัดๆ จะๆ

อันนี้ต้องแล้วแต่คนชอบจริง จริง ครับ ว่างๆแวะมาลองฟังดีกว่า ครับ จะได้รู้ว่าตัวเองชอบแบบไหน อิ อิ อิ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

unclepiak

18/08/2007 09:46:49
หูฟังแบบ Closed เหมาะกับงานดีเจในคลับครับ เพราะถ้าเอาแบบโอเพ่นไปใช้ในคลับ ดีเจจะไม่มีทางได้ยินเสียงจากหูฟังเลย

ข้อเสียอีกอย่างของหูฟังฟูลไซต์แบบปิดคือ อบอ้าวครับ ยิ่งใช้บ้านเรา หากไม่ได้อยู่ในห้องแอร์ หูและขมับเหงื่อออกแน่ ๆ
หยิกหู 0
"open air"