Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เวลา Out put สัญญานออกจากต้นทางจำเป็นต้องใช้สายสัญญาณดี?

ใช่ปะ

09/06/2020 12:45:42
มีเครื่องเล่น CD ต้องการ Out put ไป DAC แยกได้ใช่ไหมครับกรณีถ้าเราอยากใช้ DAC แยก ถ้าเรา OUT สัญญาณ DIGI ออกมาไปเข้า DAC จำเป็นต้องเป็นสายสัญญาณดีไหม เพราะเหมือนว่าเดี๋ยวนี้เขากระจายสัญญานผ่านบลูทูสกันแสดงว่าในขั้นตอนนี้ไม่สำคัญจึงไม่มีความจะเป็นต้องใช้สายสัญญาณดีดี
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

09/06/2020 14:39:40
390
ก็ยังถือว่าจำเป็นอยู่นะครับสำหรับสาย Digital Out เพราะสายก็เปรียบเสมือนถนน ถ้าถนนไม่เรียบสัญญาณที่ออกมาก็ไม่ราบลื่น ถ้าถนนเรียบทางเดินสัญญาณดีก็ส่งออกมาปลายทางดีครับผม ส่วน Bluetooth เดี๋ยวนี้ก็ช่วยอำนวยความสะดวกได้เยอะสำหรับการฟังทั่วไปครับ แต่ถ้าต้องการเน้นคุณภาพเสียงแล้วก็ยังต้องใช้ USB อยู่ครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ตามนั้น

09/06/2020 15:00:41
การเชื่อมต่อแบบสายเสียงดีกว่าไร้สายอยู่แล้วครับ แต่ถ้าคุณเอาสะดวกแบบไร้สายจะดีกว่า
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

สมัครเล่น

09/06/2020 16:59:45
412
สาย digital เราก็รู้ ๆกันว่า ส่งสัญญานเป็น code ไป
ตามหลักการ น่าจะเหมือน ๆ กัน
แต่เอาเข้าจริง ๆ ไม่เหมือนกันครับ
คุณภาพตามวัสดุ และราคา และฝีมือคนทำเลยครับ

หยิกหู 0
แจกหู 1
"เวลา Out put สัญญานออกจากต้นทางจำเป็นต้องใช้สายสัญญาณดี?"