Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

เทียบ Corsair Virtuoso RGB Wireless กับ JBL Quantum 600

AAAA

07/05/2020 14:36:23
0
ใช้เล่นเกมฟังเพลงครับตัวไหนดี ใช้กับmobileได้ไม
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Mr.BIGG MKGG

07/05/2020 15:31:33
2
ถ้ามองเรื่องการใช้กับ Mobile Device ผมแนะนำ Corsair Virtuoso ครับ มี Bluetooth ใช้กับ Mobile Device ได้ดีครับ

จริงๆถ้าจะมองเพื่อเปรียบกันผมอยากให้เปรียบกับ JBL Quantum 800 มากกว่าครับ ในส่วนของโทนเสียง จุดที่แตกต่างกัน ระหว่างเสียงย่านต่ำครับ ย่านต่ำของ Virtuoso จะมีแรงปะทะเยอะกว่า แต่ขนาดมวลเสียงจะบางกว่าครับ ในส่วนของย่านกลางและปลายแหลมกับการแยกรายละเอียดตัว JBL Quantum 600 และ 800 ทำได้ดีกว่า Virtuoso ครับ ในส่วนของ Software อย่างเช่นพวก 7.1 Surround sound หรือปรับ Eq ทางของ JBL จะมีหน้าต่างที่เข้าใจและใช้งานได้ง่ายกว่าครับ

งานประกอบต้องยกให้ Corsair เลยครับ งานประกอบแข็งแรง วัสดุดูพรีเมี่ยมกว่า แต่การสวมใส่จะหนักกว่าทางฝั่งของ JBL ครับ การป้องกันเสียงภายใน หรือการรัดศรีษะ ทำได้ดีทั้งสองค่ายครับ ป้องกันเสียงรบกวนได้น้อยทั้งคู่ครับ ความกระชับของตัวฟองน้ำ Corsair จะมีมากกว่า JBL อยู่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"เทียบ Corsair Virtuoso RGB Wireless กับ JBL Quantum 600"