Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สิ่งที่คุณอาจจะเคยมองข้าม

คนนี้"

25/04/2020 12:08:06
  หลายปีก่อนช่วง MS1 retro ออกมาใหม่ๆเพื่อนได้เอามาอวดผมแถมขอลองเทียบกับ MS pro i ของผม ผมก็เลยบอก "เอางั้นเลยเรอะ ย่อมได้ ย่อมได้" ก็เลยลองแลกเปลี่ยนกันฟัง ซึ่งตอนนั้นผมทำซาวน์อยู่หน้างาน ก็ฟังอะไรไม่ได้มาก เพราะเสียงจากระบบ PA มันดังมาก แต่จับทางได้ว่า MS1 retro ตัวนี้ไม่ธรรมดา เราต้องมีนะเนี่ยตัวนี้  
   จนผ่านมาหลายปีผมก็นึกขึ้นได้ว่าเราต้องยังไม่ได้ซื้อ MS1 retro เลยนะเนี่ยก็เลยสั่งไปที่คุณแพะ ก็ได้มาสมใจนึก เอามาลองฟังอยู่หลายวันก็เลยสั่งแพดฟองน้ำ L Cush พร้อมกับ Mimimamo Size M เพื่อเอามาใส่ลงบนคัพก่อนแล้วค่อยใส่ L Cush ทับอีกที เพราะการใช้ L Cush โดยไม่มีอะไรปกป้องตรงกลางใช้ไปนานๆโดนเหงื่อมันจะเหลืองทำความสะอาดยาก แต่ปัญหามันอยู่ที่ Mimimamo มันใหญ่กว่าที่คาดเอาใว้  คือใส่แล้วมันหลวมมาก จะลองใส่ท่าไหนก็ไม่ได้ แต่ผมก็ไม่ได้ตกใจ คิดเพียงแต่ว่า "เรื่องที่เราจะเสียเงินฟรีเรอะยากๆ" ผมก็เอา L Cush ใส่แล้วก็ฟังเพลงไปเรื่อย 
   อยู่ๆผมก็นึกขึ้นมาได้เฉยเลย "เขาใส่ Mask ปิดปากปิดจมูกกันช่วงนี้ แล้วเราจะเอา Mimimamo มาใส่ปิดหูบ้างจะเป็นไรไป" ผมจึงลองหยิบ Mimimamo มาลองใส่หู มันใส่ได้พอดีเลย แล้วลองเอา MS1 retro มาใส่ (ดูมัน ดูมันทำ)มันได้ผลดีเกินคาด มันใช้ได้จริงๆเลยแฮะ 555 นุ่มสบายหูแถมลดปลายๆเสียง ซ ส ได้ดีอีกต่างหาก  นั่นหมายความว่ามีMimimamo คู่เดียว จะใช้กับหูฟังกี่ตัวก็ได้เลยนะเนี่ย
ให้กำลังใจ 2
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

คนนี้"

25/04/2020 12:35:14
แต่สิ่งที่ผมจะบอก ไม่ใช่เรื่อง Mimimamo แต่เป็นเรื่อง แพดฟองน้ำ L Cush ต่างหาก 
ผมเปลี่ยน L Cush แวบแรกได้ยินเสียงแล้ว ใจหายหมดเลย เสียงบางเหมือนกระจก ***แต่ผมจำเสียงมันได้ว่า
ช่วงที่เพื่อนเอามาลอง ผมได้ลองเปลี่ยนเอา แพด L Cush จาก MS proi ของผมมาใส่เสียงเจ้า MS1 retro 
มันดังดีขึ้นผิดหูผิดตา แบบ MS proi ก็ฆ่ามันไม่ลง 
   ผมเลยเริมกลับใาพิจารณาเจ้า L Cush ตัวใหม่ มันมีกาวเคลือบแข็งมานี่เอง ผมก็เลยเอาออก แล้วไปถอด 
L Cush จาก RS1e ที่ใช้มานานแล้ว เอามาใส่ดู "นี่  นี่เลยมันต้องเสียงแบบนี้เลย" ผมจึงนึกขึ้นได้ว่า หูฟัง 
ถ้าเป็นหูฟังที่ซื้อมาใหม่ๆ แพดฟองน้ำมันจะถูกเบิร์นไปอัตโนมัติอยู่แล้วพร้องกับไดร์เวอร์ สายสัญญาน
  แต่ถ้าท่านได้เปลี่ยนแพดฟองน้ำใหม่ละก็ แพ็ดฟองน้ำใหม่นี่ล่ะมันต้องการ การเบิร์นเหมือนๆอุปกรณ์อื่นๆนั่นเลย
หลายๆท่านคงจะเคยเจอด้วยตนเองมาบ้างว่า การใช้แพดฟองน้ำที่ไม่ใช่ของแท้ เสียงมันจะไม่เหมือนเดิม
  โดยส่วนมากคนจะคิดว่า การเบิร์น จำเป็นกับอุปกรณ์ จำพวก เครื่องเล่น สายสัญญาน แอมป์ ลำโพง หูฟัง ฯลฯ
แต่แพ็ดฟองน้ำนี่ล่ะที่ต้องการการเบิร์นด้วยเช่นกัน แล้วก็ให้ผลชัดเจนมากๆด้วย ผมเอา L Cush กลับมาใส่เจ้า MS1 retro
แล้วลองฟังไปเรื่อยๆ ผ่านไป 3-4ชั่วโมง เสียงที่มันเคยบางเหมือนกระจก มันเริ่มกลับมามีน้ำหนัก ให้รายละเอียดดีขึ้นมาเรื่อยๆ
จึงอยากจะบอกสำหรับคนที่ซื้อ L cush หรือเปลี่ยนแพดฟองน้ำใหม่ อย่าเพิ่งตกใจกับเสียงแรกที่ได้ยิน  มันต้องการชั่วโมงการเบิร์น
เช่นเดียวกับอุปกรณ์อื่นๆเหมือนกัน แล้วให้ผลชัดเจนมากๆเสียด้วย *-*
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ผมว่านะ

25/04/2020 12:49:07
ไอเดียเข้าท่าดีครับ เอา Mimimamo สวม pad หูฟังแล้วมันหลวมเกิน ก็เลยใช้กลับด้านกัน โดยเอามาสวมหูเราแทน 55
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

LosInBlue

25/04/2020 13:07:21
116
เดี่ยวผมจะสั่ง Mimimamo ไซส์เล็กสุดมาสวมที่ใบหูผม แล้วใช้กับหูฟังทุกตัวบนโลกนี้ 5555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

คนนี้"

25/04/2020 13:20:14
555 Maskป้องกันโควิด ทำให้ผมเกิดไอเดีย จากเรื่องมันมีอยู่ว่า "เราไม่อยากเสียเงินฟรี" คุยกันเล่นสนุกๆนะ แต่มันใช้งานได้จริง
ได้ผลดีเกินคาด *-*
หยิกหู 0
"สิ่งที่คุณอาจจะเคยมองข้าม"