Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

Nokia N91 4GB เพิ่งได้มา แต่สงสัยตรงนี้ (เก่าแล้ว จะมีใครตอบได้มั้ยครับเนี่้ย)

หนุ่มท่าข้าม

01/04/2020 11:20:10
เพิ่งได้ Nokia N91 4GB มา เห็นคำร่ำลือมานาน เลยลองจัดดู มือสอง สภาพไม่สวย กรอบลอก แต่การใช้งานปกติทุกอย่าง มีเอ๋อ มีแฮงค์ เป็นปกติของรุ่นนี้

ทีนี้ ผมสงสัยว่า ใครที่เคยใช้รุ่นนี้ เวลาฟังเพลงผ่านหูฟัง ถ้าปรับ EQ เช่นเพิ่มเสียงเบส บางเพลง(ไม่ใช่ทุกเพลง) มันจะเป็นเหมือนเสียงแตกยังไงไม่รู้ (อ่านในบอร์ดเมืองนอก เค้าก็มีคนพูดถึงเรื่องนี้) แต่ถ้าปรับเองแบบให้แถบมันอยู่แกนกลางทั้งหมด เสียงจะปกติ ไม่แตก

อีกเรื่องคือ เจ้าของเดิมเค้าไม่ได้อัพเดท FW เลย ทีนี้ผมอยากอัพเป็นเวอร์ชั่นสุดท้าย ลง nokia software update หรือ nokia suite ก็แล้ว แต่เหมือนมันไม่รองรับ Windows 10 แต่ตัว FW อ่ะหามาได้แล้ว เลยไม่รู้จะลงยังไง 

คือสงสัย 2 เรื่องนี้ แต่เสียงดีเยี่ยมสมคำร่ำลือ (ไม่นำมาเทียบกับเทพเสียงในยุคปัจจุบัน) ถ้าเสียงไม่แตกเวลาใช้ EQ จะประทับใจมากกว่านี้

** จะมีใครตอบได้มั้ยอ่ะ เพราะรุ่นนี้มันก็นานมากแล้ว เป็นตำนานไปแร่ว **
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Salek

01/04/2020 13:02:47
187
ลองไปอัพเดทที่ร้านซ่อมคอมดูแล้วยังครับ เผื่อที่ร้านเขามีวินโดว์รุ่นเก่าๆ
แต่ถ้าอยู่ใกล้กันก็มาอัพที่บ้านผมได้ เพราะผมยังเก็บคอมที่เป็นวินโดว์ XP ไว้อยู่
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"Nokia N91 4GB เพิ่งได้มา แต่สงสัยตรงนี้ (เก่าแล้ว จะมีใครตอบได้มั้ยครับเนี่้ย)"