Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟังเพลงจากยูปมิวสิคเป็นหลักซื้อ dac amp บรูทูธ หรือ เครื่องเล่นแอนดรอยดีครับ

Saravut Nicharum

15/03/2020 22:25:45
ถามครับ ฟังเพลงจากยูปมิวสิคเป็นหลักซื้อ dac amp บรูทูธ หรือ เครื่องเล่นแอนดรอยดีครับ
งบ20000+-
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

15/03/2020 22:48:23
จากภาพจะเห็นว่า NW-ZX507 แยกส่วนของเส้นทางการเล่นไฟล์ออกเป็น 2 เส้นทาง ถ้าคุณเล่นไฟล์ด้วยการสตรีมและเล่นไฟล์เพลงผ่านแอพฯ อื่นๆ อาทิเช่น SpotifyApple MusicYouTube รวมถึงแอพฯ ของ TIDAL เส้นทางการเล่นไฟล์เพลงจะต้องผ่านระบบปฏิบัติการณ์ Android (Android Audio-Path) ก่อนจะผ่านสัญญาณเข้าถึงภาคขยาย S-Master HX ของ NW-ZX507 ซึ่ง OS ของ Android จะทำการ downconvert สัญญาณเสียงทุกรูปแบบที่ได้รับมาจากการเล่นไฟล์ที่สตรีมมาจากแอพฯ เหล่านั้นให้ออกมาเป็นอัตราแซมปลิ้งเดียวกัน (fixed frequency) ทั้งหมด นั่นคือ 48kHz หรือ 192kHz ก่อนส่งเข้าสู่ภาคขยาย S-Master HX ในตัว NW-ZX507 ซึ่งขณะเล่นจะไม่มีการแจ้งสถานภาพของสัญญาณที่ถูกส่งให้กับภาคขยาย S-Master HX แต่อย่างใด

https://www.allabout.in.th/review-sony-nw-zx507-walkman-digital-audio-player/
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

เปา เรือธง

16/03/2020 09:22:54
390
ขึ้นอยู่ที่ความสะดวกในการพกพาด้วยครับผม ถ้าหากไม่ติดขัดว่าจะต้องพกเครื่องเล่นเพลงเพิ่มอีกเครื่องนึงล่ะก็ ซื้อเป็นเครื่องเล่นแยกออกมาเลยก็จะให้คุณภาพเสียงที่ดีกว่าอย่างแน่นอนครับ แต่หากต้องการเรื่องความสะดวกสบาย ไม่อยากมีภาระในการพกเพิ่มอีกชิ้นนึงก็ใช้เป็น Dac Amp ขนาดเล็กๆ ก็ได้เช่นกันครับผม
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟังเพลงจากยูปมิวสิคเป็นหลักซื้อ dac amp บรูทูธ หรือ เครื่องเล่นแอนดรอยดีครับ"