Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

9SAND

27/10/2019 17:21:07
มีใครใช้ Real HD Sound กันบ้างไหมครับ
แล้วคิดยังไงกัน ปกติผมจะเปิดฟังกับ Spotify เปิดเฉยๆ ไม่ปรับอะไร ให้มันปรับของมันเอง 
คือผมลองปิดสลับกับเปิดมาหนึ่งอาทิตย์จนชิน
เลยลองเปิดคู่กับSpotify เทียบกับTidal ปรับระดับมาสเตอร์ สรุปผมชอบ เปิดEq OPPOกับSpotifyมากกว่า เสียงดนตรีชัดขึ้นมาก เบสนุ่มชัดกว่าเดิม เสียงโดยรวมดีมากๆ เสียงร้องอาจเพี้ยนจากเสียงจริงไปนิดเพราะปรับแต่ง แต่ผมว่ามันเพราะกว่าไม่เปิดด้วยซ่ำ

คือคิดยังไงกันบ้างครับ ผมต้องการเสียงที่ศิลปิลต้องการจะสื่อ แต่เปิดใช้ฟังชั่นนี้แล้วเสียงเพราะขึ้นจริง แบบนี้ถือว่าผิดกติกาไหมครับ 
แล้วเปิดหรือปิดกันครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เปา เรือธง

27/10/2019 18:23:35
390
ไม่ถือว่าผิดกติกาอะไรครับ เพราะว่าเรื่องปรับ EQ นี่ก็เหมือนการปรุงรสก๋วยเตี๋ยว ชอบรสชาติไหนก็ปรุงแบบนั้นครับ ผมมีแอพที่ชื่อ NePlayer มาแนะนำครับ โหลดมาใช้ได้ฟรี แล้วเข้าไป Login Spotify ผ่านตัว NePlayer แล้วลองฟังดูครับ เสียงที่ได้นั้นดีขึ้นกว่าฟังผ่านตัวแอพของ Spotify ตรง ๆ อีกระดับนึงเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 2
ความคิดเห็นที่ : 2

Enqless

28/10/2019 00:27:22
81
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - เปา เรือธง

ไม่ถือว่าผิดกติกาอะไรครับ เพราะว่าเรื่องปรับ EQ นี่ก็เหมือนการปรุงรสก๋วยเตี๋ยว ชอบรสชาติไหนก็ปรุงแบบนั้นครับ ผมมีแอพที่ชื่อ NePlayer มาแนะนำครับ โหลดมาใช้ได้ฟรี แล้วเข้าไป Login Spotify ผ่านตัว NePlayer แล้วลองฟังดูครับ เสียงที่ได้นั้นดีขึ้นกว่าฟังผ่านตัวแอพของ Spotify ตรง ๆ อีกระดับนึงเลยครับ

NePlayer ตัวฟรี กับ ตัวเสียเงิน ฟังผ่าน spotify เสียงต่างกันไหมครับ ขนาดฟังตัวฟรียังดีขึ้นเยอะเลยครับ

ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Hormhoy

27/04/2021 11:58:37
ทำไม realme c17 ยังไม่รองรับ Bluetoothครับ
เสียงแห้งมากครับ
หยิกหู 0
"Real HD Sound OPPO"