Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยแนะนำหูฟ้งให้หน่อยครับ

jimmy2

15/03/2010 10:23:21
แบบที่สามารถใช้กับ htc รุ่น tattoo ได้
คือ มีไมค์ สามารถรับรับสายขณะฟังเพลงได้หนะครับ

อยากได้เสียงดีๆ เพราะๆ ครบทุกย่าน มีเสียงเบสดี เสียงกลางโปร่ง เสียงแหลมคมใส ไม่บาดหู

เห็นมี Monster รุ่น Tour อยู่ไม่ทราบว่ารุ่นนี้เสียงเป็นไงครับ

รบกวนช่วยแนะนำยี่ห้ออื่นด้วยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

15/03/2010 12:14:24
4,282
เอ้า ใครรู้ว่าเล่นกับ HTC ได้ ช่วยด้วยเน้อ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ซันนี่รุย

31/03/2021 18:22:28
จิมมี่ชอบใช้ htc หรอครับ ตอบด้วยนะ เผื่อเพื่อนๆในนี้อยากรู้
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

K

31/03/2021 20:11:27
21
"เสียงดีๆ เพราะๆ ครบทุกย่าน มีเสียงเบสดี เสียงกลางโปร่ง เสียงแหลมคมใส ไม่บาดหู" Ostry KC09 แนะนำเลยครับ ตรงเสียงที่ขอมาทุกประการ เสียงดีสุดๆ เสียงร้องนี้เล่นเอาเคลิ้มไปเลยครับ เพลงร้องช้าๆนี้เหมือนจะกระซากวิญญาณออกไปได้เลย เบสคือเบสอ่ะ หัวโน๊ตสวยมาก ถ้าเป็นแทร็กที่บันทึกมาดีๆ เสียงเบสมันจะสร้างบรรยากาศให้ได้ฟิลสุดๆ เสียงโปร่งมาก ฟังสบาย ไม่อึดอัดเลย เสียงแหลมนี้ใส้กริ้ง แบบกรุ๊งกริ๊ง ใสเครียร์ โอ๊ยเอาตรงๆ เสียงแหลมนี้ชอบสุดๆ ไม่บาดหูด้วย เปิดดังแค่ไหนก็ไม่บาดด้วย เปิดเสียงดังและฟังนานๆ ไม่ปวดหูแน่นอน มันมีจุดหนึ่งที่เป็นไม้เด็ดเลย คือ มันจะฟ้องไฟล์ด้วย ไฟล์ไหนที่บันทึกมาดี มันจะถ่ายทอดอารมณ์ของเพลงออกมาได้ด้วย แต่ถ้าบันทึกมาไม่ดี เช่นเพลงที่เขา cover มันจะไม่ถ่ายทอดอารมณ์ของเพลงออกมาจ้า มันจะเหมือนแค่เอาเสียงต่างๆมารวมกันไว้เฉยๆ อันนี้พูดถึงเพลงใน youtube นะครับ เพราะเดียวนี้ผมแต่ฟังเพลงใน youtube แต่ไม่ใช่ว่าฟังเพลงที่บันทึกมาไม่ดีแล้วมันจะเสียงไม่เพราะนะ เสียงมันก็ยังเพราะ แต่แค่มันจะไม่ถ่ายทอดอารมณ์เพลงออกมาเหมือนเพลงที่บันทึกมาดี (ส่วนสายก็ค่อยชื้อเส้นที่มีไมค์มาเปลี่ยนเอาครับ)
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

K

31/03/2021 23:58:38
21
ฟัง Ostry KC09 แล้ว คิดถึงลำโพง Harman Kardon onyx studio 3
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยแนะนำหูฟ้งให้หน่อยครับ"