Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

สอบถามเรื่องหูฟังเกมมิ่งระหว่าง hyperx cloud alpha vs revolver s หน่อยครับ

NathMakoTo

18/07/2019 15:22:19
0
เนื่องจากผมไม่มีเวลาออกไปห้างไปจับตัวจริงมาลองเลยมาถามพี่ๆที่เคยใช้งานครับ
ผมไปดูรีวิวมาหลายๆที่เค้าบอกตัวcloud alphaนี่เสียงจะดีกว่า
แต่ตัวrevolver s เรื่องsound stageจะกว้างกว่า
ผมก็เล่นเกมfpsอยู่นะครับแต่ไม่ได้เล่นแบบโปรอะไรมาก
เลยอยากได้ตัวที่มันฟังก์ชั่นall aroundมากกว่า เช่นเล่นเกม,ฟังเพลง,ดูหนัง เพราะคงใช้อีกหลายปีไม่ได้เปลี่ยนบ่อยๆ
เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำมาหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

CyKo

18/07/2019 20:35:40
0
อ้างอิง : สอบถามเรื่องหูฟังเกมมิ่งระหว่าง hyperx cloud alpha vs revolver s หน่อยครับ - NathMakoTo
เนื่องจากผมไม่มีเวลาออกไปห้างไปจับตัวจริงมาลองเลยมาถามพี่ๆที่เคยใช้งานครับ
ผมไปดูรีวิวมาหลายๆที่เค้าบอกตัวcloud alphaนี่เสียงจะดีกว่า
แต่ตัวrevolver s เรื่องsound stageจะกว้างกว่า
ผมก็เล่นเกมfpsอยู่นะครับแต่ไม่ได้เล่นแบบโปรอะไรมาก
เลยอยากได้ตัวที่มันฟังก์ชั่นall aroundมากกว่า เช่นเล่นเกม,ฟังเพลง,ดูหนัง เพราะคงใช้อีกหลายปีไม่ได้เปลี่ยนบ่อยๆ
เลยอยากให้พี่ๆช่วยแนะนำมาหน่อยครับ
สวัสดีครับคุณ NathMakoto ผม CyKo นะครับ  ในด้าน All Around ผมแนะนำตัว Cloud Alpha เลยครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกม ครบเครื่องกว่าครับ แถมได้เรื่องของการสวมใส่ที่กระชับ ป้องกันเสียงจากภายนอกได้ดีครับ ส่วนตัวผมมองว่า Revolver ค่อนข้างเหมาะกับเกมเมอร์ที่จริงจังกับการเล่นเกมมากกว่าครับ

*แถมครับแต่ถ้าอยาก All Around จริงๆตอนนี้ทางเรามี HyperX  รุ่นใหม่อย่าง HyperX Cloud Mix.เข้ามาแล้วนะครับ ในส่วนของเสียงนั้นคล้ายกับตัว Cloud Alpha เลนครับ เรื่องการสวมใส่ก็เช่นเดียวกันครับ เพียงแต่รุ่นนี้มี Bluetooth มาให้ด้วยนะครับ สามารถนำไปใช้งานร่วมกับ Mobile Device ต่างๆได้ดีเลยครับ ราคาตัวนี้จะอยู่ที่ 6,490 บาทครับ จบแน่นอนตัวนี้สำหรับเกมเมอร์
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

cheer up

19/07/2019 03:01:36
ผมเป็นคนนึงที่สิงในบอร์ดมั่นคง และสัมผัสเกมมิ่งเกียร์หลายๆตัว พอมีความรู้อยู่บ้าง

เวลาดูคุณ CyKo รีวิวต้องบอกว่าเป็นคนรู้จริง หายากเวลาหาดูคนไทยรีวิวพวกเกมมิ่งเกียร์ที่รู้จริงเหมือนคนใช้งานจริงๆ

ส่วนใหญ่จะเป็นรีวิวของฝรั่งที่รีวิวจริงจังแบบรู้ลึก ส่วนคนไทยจะรีวิวเน้นสวยงามกันซะมากกว่า เหมือนถ่ายคลิปมาพูดถึงสินค้าเฉยๆ

ชื่นชมครับ อยากให้รักษามาตรฐานนี้ไว้ยาวๆ

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

cheer up

19/07/2019 03:07:28
ตอบจขกท ตามที่คุณ CyKo แนะเลยครับ ดูจากสิ่งที่จขกทต้องการ Cloud Alpha ตอบโจทย์กว่าครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

OverSeer

15/05/2020 00:10:24
แล้ว g633 กับ revolver s ละครับถ้าเอามาเล่นเกม fps โดยเฉพาะอันหน้าใช้กว่ากันครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

Mr.BIGG MKGG

15/05/2020 08:29:02
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 4 - OverSeer

แล้ว g633 กับ revolver s ละครับถ้าเอามาเล่นเกม fps โดยเฉพาะอันหน้าใช้กว่ากันครับ

G633 บอกตามตรงผมมีโอกาสได้สัมผัสน้อยมากๆครับ เนื่องจากคนรอบตัวมีคนใช้รุ่นนี้ค่อนข้างน้อยเลยทำให้หาลองยากครับ เคยได้ลองจริงๆ ก็จะเป็นตอนที่รุ่นนี้มาวางขายใน TGS สักสอง 1-2 ปีก่อนครับ ตอนนั้นพอจะจำเสียงได้ว่า มีความโดดเด่นในเรื่องของมิติเสียงที่กว้าง และการให้ตำแหน่งของเสียงต่างๆภายในเกมได้ดีครับ

ถ้าเทียบกันผมว่ามิติของ Revolver S จะมีการจำกัดระยะที่แคบกว่าอยู่สักหน่อยครับ แต่ก็ได้ความโดดเด่นในเสียงย่านต่ำที่ดีกว่าครับ มีไดนามิคที่ดีฟังแยกแยะน้ำหนักเสียงได้ง่าย และอิมเมจของเสียงชัดครับ

แนะนำเพิ่มเติมในเรื่องของขนาดและน้ำหนักของหูฟังทั้งสองรุ่นครับ ลองดูว่าเราใช้แบบไหนครับ ทั้งสองมีขนาดที่ใหญ่และมีน้ำหนักประมาณนึงครับ อาจต้องเลือกในส่วนนี้ให้ละเอียดสักนิดครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

Mr.BIGG MKGG

15/05/2020 08:36:26
2
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - cheer up

ผมเป็นคนนึงที่สิงในบอร์ดมั่นคง และสัมผัสเกมมิ่งเกียร์หลายๆตัว พอมีความรู้อยู่บ้าง

เวลาดูคุณ CyKo รีวิวต้องบอกว่าเป็นคนรู้จริง หายากเวลาหาดูคนไทยรีวิวพวกเกมมิ่งเกียร์ที่รู้จริงเหมือนคนใช้งานจริงๆ

ส่วนใหญ่จะเป็นรีวิวของฝรั่งที่รีวิวจริงจังแบบรู้ลึก ส่วนคนไทยจะรีวิวเน้นสวยงามกันซะมากกว่า เหมือนถ่ายคลิปมาพูดถึงสินค้าเฉยๆ

ชื่นชมครับ อยากให้รักษามาตรฐานนี้ไว้ยาวๆ

ขอบคุณครับคุณ Cheer up ผมก็เป็นคนนึงที่ชอบดูงานรีวิวของต่างประเทศเช่นกันครับ ส่วนตัวผมก็เลยชอบที่จะรีวิวสไตล์นี้อยู่แล้วด้วยครับ เลยอยากที่จะนำมารีวิวให้เกมเมอร์เข้าใจถึงตัวสินค้าต่างๆได้ง่ายขึ้นอีกากนิดก็ยังดีครับ แต่ในข้อมูลบางส่วนที่ลึกมากๆจนบางทีก็นึกไม่ออกว่าเค้าทดสอบหรือใช้วิธีวัดกันยังไงเหมือนกันครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"สอบถามเรื่องหูฟังเกมมิ่งระหว่าง hyperx cloud alpha vs revolver s หน่อยครับ"