Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวนขอคำแนะนำครับฟังเพลงกับ Iphone

popoingII

15/07/2019 16:27:57
5
ก่อนอื่นสวัสดีเฮีย และสมาชิกเก่าๆ ทุกท่านครับผมไม่ได้เข้ามาซะนานเพราะห่างหายจากวงการไปพักใหญ่ๆ ครับจนยูซเก่าเข้าไม่ได้ละ...ตั้งแต่บอร์ดใหม่มาก็แอบเห็นบางท่านเก่าๆ ยังอยู่หลายท่านบรรยากาศยังดูอบอุ่นเหมือนเดิม...

เข้าเรื่องครับ พอดีได้ iphone 6 64G มาเครื่องนึงครับว่าจะลองเอามาฟังเพลงพวกแอบที่เสียเงินแต่โหลเก็บไว้ offline ได้ เช่น spotify ครับ หูฟังที่ตอนนี้ใช้ทั่วๆ ไปหิ้วไปยังเป็น Shure se215 อยู่ครับ (วางแผนจะเปลี่ยนเหมือนกันครับเล็ง oriviti ไว้ หรืออาจข้ามไป andromeda s ปกติผมมีเครื่องเล่น ipod classic กับ sony zx100 อยู่เอาไว้ฟังกับ grado 225 ครับ)

แต่วันนี้คำถาม คือ
1. เสียงจาก spotify เป็นไงบ้างครับ คุ้มค่าที่จะลงทุนไหมกับการจ่ายให้ spotify
2. ปกติท่านไหนใช้ iphone ฟังเพลงบ้างครับ แล้วเพิ่มประสิทธภาพยังไงครับ ต่อแอมป์แมลงปอ หรือยังไงครับ

วันนี้ถือโอกาสมาทักทายพี่น้องที่นี่ และถามนิดหน่อยเท่านี้ก่อนครับ
ขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

15/07/2019 17:12:49
1,057
spotify ถือว่าเสียงดีเลยครับ ถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆ
Iphone ก็สามารถต่อ DAC/Amp เเยกได้อย่างเช่นตระกูลแมงปอ  หรือกระโดดไป Mojo ก็ให้เสียงที่ดีขึ้นไปตามลำดับครับ  เเต่เเค่เเมงปก็ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

popoingII

15/07/2019 17:13:47
5
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget
spotify ถือว่าเสียงดีเลยครับ ถ้าเทียบกับเจ้าอื่นๆ
Iphone ก็สามารถต่อ DAC/Amp เเยกได้อย่างเช่นตระกูลแมงปอ  หรือกระโดดไป Mojo ก็ให้เสียงที่ดีขึ้นไปตามลำดับครับ  เเต่เเค่เเมงปก็ดีกว่าเดิมเยอะเลยครับ
ขอบคุณครับคุณหลุยส์
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวนขอคำแนะนำครับฟังเพลงกับ Iphone"