Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ช่วยเปรียบเทียบหูฟัง True Wireless ให้หน่อยครับ

กรวุฒิ

15/07/2019 10:12:06
ที่ดูไว้ตอนนี้ จะมี 3 ตัว แต่จะมีตัวที่ 3 จะเป็น Wireless ธรรมดา

ขอ 2 ตัวก่อน ระหว่าง Sennheiser Momentum กับ B&O E8 2.0 เรื่องเสียง กับสัญญาณเป็นอย่างไรบ้างครับ ระหว่าง 2 ตัวนี้ แล้วเห็นว่าต่างกันที่เทคโนโลยี Bluetooth ด้วย (4.0 กับ 5.0) อีกเรื่องคือใส่แล้วกระชับไหม ปวดหูรึป่าว เพราะผมไม่ค่อยชอบกับ in ear เท่าไหร่ ใส่ทีไรชอบปวดหู แล้วหลุดตลอด

อีกตัวที่ดูไว้จะเป็น Marshall Minor 2 BT ซึ่งไม่ใช่ True Wireless แต่เป็นแบบ earbud เอาไว้เป็นตัวเลือกสุดท้ายในกรณีสองตัวบนใส่แล้วปวดหู หรือหลุดง่าย แต่อยากทราบว่าตัวนี้สัญญาณเป็นอย่างไรบ้างครับ

ใส่ใช้งานทั่วไป และออกกำลังกาย หรือมีตัวอื่นแนะนำได้เลยนะครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

15/07/2019 17:05:40
1,057
 Sennheiser Momentum กับ B&O E8 2.0  การเชื่อมต่อเเละคุณภาพเสียงโดยรวมไม่หนีกันมากครับ เเละจัดว่าใส่สบายทั้งคู่ครับ

Momentum เสียงหนากว่า เบสเเน่นลงได้ลึกกว่า  ส่วน E8 ให้เสียงที่เนียนกว่า ปลายเเหลมพริ้วกว่าครับ ถือว่าเด่นกันคนละแบบครับ

ส่วน Minor ก็ออกเเนวร็อคๆฟังสนุก เเต่รายละเอียดอาจเป็นรองสองตัวเเรกอยู่บ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ช่วยเปรียบเทียบหูฟัง True Wireless ให้หน่อยครับ"