Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำครับ ลำโพงมีเสียงซ่า

ปู

09/07/2019 15:53:41
0
ลำโพง audioengine 5+ แค่เสียบปลัีก เปิดเครื่อง ยังไม่ได้ต่อช่องไดๆครับ มันมีเสียงซ่าที่ทวิสเตอ มันดังเบาๆ ถ้าไม่เอาหูไปฟังไกล้ๆไม่ได้ยินครับ เร่งวอลลุม เสียงก็ดังเท่าเดิมครับ ต่อปลัีกที่มีสายดินก็มีเสียงซ่าๆครับ ถ้าเชื่อมลำโพงซ้าย เสียงซ่าก็ออก2ข้างตรับ  ผมไม่ได้สังเกตุตอนซื้อมาใหม่ว่ามันมีเสียงซ่าไหม หลังจากไช้มาหลายอาทิตเพิ่งมาได้ยิน มันปกติไหมสำหรับลำโพงรุ่นนี้  เสียงซ่าคล้ายเปิดวิทยุไม่มีคลื่น 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หมูหวาน

09/07/2019 17:09:48
573
ถ้าเป็นห้องเงียบๆ แล้วเอาหูไปฟังใกล้ๆอาจจะได้ยินเสียง Hiss ของภาคแอมป์ได้ครับ ซึ่งเป็นปกติของวงจรแอมป์ทั่วๆไป 
ชุดเครื่องเสียงที่ผมไปติดตั้งมาหลายๆที่ ก็มีเสียงแบบนี้เช่นกันครับ ไม่ต้องตกใจจ้าา
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำครับ ลำโพงมีเสียงซ่า"