Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำปรึกษาครับ เวลาใส่ in-ear แล้ว จะรู้สึกว่าเสียงเอียงซ้าย แต่หูฟังแบบอื่นไม่เป็น ฟังลำโพงก

หูซ้าย

09/07/2019 13:36:47

เหมือนมีปัญหาที่รูหูผม หรือเปล่าครับ

ทดลองมาเป็นสิบๆหูฟังแล้วครับ เปลี่ยนจุกมาทุกไซส์ทุกแบบ ก็ยังเป็น

ที่ตอนนี้ทนฟังได้แบบไม่เป็นปัญหาก็เพราะ สายแจ็คหูฟังของผมมันหลวมๆอยู่พอดี อาศัยจังหวะหมุนๆๆเอา ให้มันตรงตำแหน่งที่ซ้ายจะเบากว่าขวานิดๆ เสียงจึงจะได้เซนเตอร์พอดี

จากปัญหานี้มันทำให้ผมเปลี่ยนหูฟัง in-ear ไม่ได้เลยครับ ไปลองตัวใหม่ๆมาหลายๆตัวก็อิหรอบเดิมแหละ ได้ยินเสียงเอียงซ้ายนิดๆ

มีตัวนึงที่ผมลองแล้วเข้าบาลานซ์ตรงกลางเป๊ะ คือ KZ ZS10Pro ไม่รู้ด้วยเหตุผลอะไรก็แล้วแต่ แต่ KZ รุ่นอื่นๆผมก็ลองมาหมด ก็เอียงซ้ายอยู่ดี

เห้อ ไอที่จะทำ Custom ผมก็กลัวว่าทำออกมาจะได้ยินเอียงซ้ายอีก ทีนี้แก้ทีก็ต้อง remold ใหม่ ยิ่งค่าใช้จ่ายแพงเลย

หรือมีที่ไหนที่ สั่งทำหูฟัง custom แล้วให้ remold ใหม่ได้เรื่อยๆจนกว่าจะพอใจมั้ยครับ 555

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หูซ้าย

09/07/2019 13:37:40
เป็นเฉพาะอินเอียร์ครับ
พวก over ear, full size, ลำโพง ได้บาลานซ์หมดครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

09/07/2019 15:10:39
1,057
อาจเกิดจากส่วนโค้งในช่องหูที่มีสัดส่วนต่างกันครับเสียงก็เลยอาจจะได้ยินไม่เท่ากัน
เบื้องต้นลองดูตระกูล Spinfit ดูครับเพราะเเกนจุกนั้นสามารถโค้งหรืองอทำองศาได้มากกว่าจุกปกติครับ
หรือพวกจุก comply Foam ก็จะสามารถเข้าได้ลึกเพราะมีลักษณะนุ่ม อาจจะช่วยในเรื่องนี้ได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำปรึกษาครับ เวลาใส่ in-ear แล้ว จะรู้สึกว่าเสียงเอียงซ้าย แต่หูฟังแบบอื่นไม่เป็น ฟังลำโพงก"