Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

จะซื้อหูฟังมาเล่นเกมควรซื้อแบบไหนดีครับ

oongdongmasta

07/07/2019 20:15:26
0
ทุกวันนี้ใช้ in-ear ครับแล้วรู้สึกว่ามันแน่นหู เลยอยากลองเปลี่ยนดูบ้าง

ความคิดส่วนตัวของผมคิดว่าหูฟัง gaming มันพังง่ายอะครับ ผมก็ไม่เคยลองใช้เลยคิดว่าจะซื้อพวก beyerdynamic มาเล่นเพราะไปอ่านกระทู้ของต่างประเทศมา แต่พอคิดไปคิดมา ก็รู้สึกว่าเสียงถ้านำมาเล่นเกม มันจะสู้พวกหูฟัง gaming ได้หรือเปล่า 

ที่เล็งอยู่ไว้เป็น beyerdynamic dt990 pro , steelseries arctic 7 wireless 2019 edition , hyperx cloud alpha อื่นๆ
อยากทราบความรู้สึกของคนที่ใช้อยู่หรือเคยใช้ครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

07/07/2019 21:21:23
107
ผมเคยลองฟังหูฟังเกมมิ่งไร้สายราคาเรือนหมื่นมาครั้งนึงครับ
ผมอยากจะบอกว่าเนื้อเสียงมันสุนัขไม่รับประทานเอามากๆเลยครับ  สู้หูฟังราคา2000บาทยังไม่ได้เลย

แต่!!!!!!!!
ทิศทางของเสียงมันขั้นเทพมากครับ  เสียงมันเหมือนมาจากทิศทางไกลๆแบบชัดมากเลยครับ  

จากปกติที่หูฟังฟังเพลงพวกเสียงเครื่องดนตรีเสียงนักร้อง มันจะกระจายออกมาเป็นวงดนตรีเหมือนที่เราเห็นตามคอนเสิร์ต
แต่เจ้านี่มันเหมือนเสียงนักร้องเสียงเครื่องดนตรีมันกองรวมกันเป็นก้อนเดียวด้านหน้าที่ตำแหน่ง12นาฬิกาเลยครับ  ชัดขนาดถ้ามีหินอยู่ในมือ  ผมก็ปาหัวนักร้องถูกอ่ะ

ฝากไว้เป็นข้อมูลครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

07/07/2019 21:33:14
1,057
จะมีของ Sennheiser เลยครับที่ขึ้นชื่อเรื่องความทนทานเเละประกันยาว 2 ปีเลยครับ
ถ้าแบบดีสุดตอนนี้ก็ GSP670 ฟังเพลงใช้ได้ เเต่เล่นเกมส์นี้ถือว่าระดับท็อปเเละฟังก์ชั่นครบมากๆครับ

https://www.munkonggadget.com/catalog/?mode=search&mode_auto=&search_product_name=gsp
หยิกหู 0
แจกหู 0
"จะซื้อหูฟังมาเล่นเกมควรซื้อแบบไหนดีครับ"