Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ฟัง sennheiser cx 5.00i กับ Huawei P30 Pro ไม่ได้

NL

07/07/2019 17:38:52
ขอบสอบถามพี่ๆค่ะ พอดีหนูใช้ sennheiser cx 5.00i อยู่ แต่พอดีมาเปลี่ยนโทรศัพท์เป็น Huawei P30 Pro ซึ่งมันไม่มีช่อง 3.5m ให้เสียบ ต้องใช้ Headphone Jack Adapter เป็นตัวแปลงค่ะ

ปัญหามีอยูู่ว่า พอทำการต่อ adapter กับ sennheiser cx 5.00i เสียงกลับไม่ยอมออกหูฟังค่ะ แต่กลับออกลำโพงแทน (ลองกับหูฟังที่เป็น 3.5m ของเพื่อน ก็ฟังได้ปกติค่ะ แล้วก็ลองใช้หูฟังตัวเองเสียบกับอุปกรณ์์อื่นๆ ก็ยังใช้ได้)

พี่ๆคนไหนมีปัญหาคล้ายๆกันบ้างมั้ยคะ ถ้ามีวิธีแก้แนะนำจะดีมากๆเลยค่า คิดถึงเสียงใสๆของ sennheiser cx 5.00i แย่แล้วค่า TT
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

07/07/2019 21:35:20
1,057
อาจจะเป็นที่ตัวอเเดปเตอร์กับเจ็คหูฟังมีขนาดหรือความลึกเหลื่อมกันนิดหน่อยครับ
เบื้องต้นลองหาตัวเเปลงของมือถือรุ่นอื่นมาลองเสียบใช้ดูครับ หรือหา Dac/Amp Type C อย่าง Audiolab P Dac ก็น่าจะใช้ได้เเละเสียงดีขึ้นด้วยครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ฟัง sennheiser cx 5.00i กับ Huawei P30 Pro ไม่ได้"