Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอความรู้หน่อยครับ dragonfly red vs audirect beam

pormesio

06/07/2019 13:22:25
0
ขอความรู้หน่อยครับ dragonfly red vs audirect beam เอามาใช้กับ iphone x + v-black diamond ll เพื่อเพิ่มมิติด้านกว้างและรายละเอียดเสียงสูงให้พริ้วขึ้น ควรเลือกตัวไหน และตัวไหนให้กำลังขับที่ดีกว่ากันครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

06/07/2019 14:46:17
1,057
dragonfly red พื้นฐานใช้ชิป DAC ESS Sabre เลยให้คาเเรคเตอร์เสียงโทนสว่าง โปร่ง ปลายเเหลมละเอียด น่าจะช่วยเรื่องการเเยกชิ้นดนตรีเเละเวทีเสียงได้ดีพิสมควรเลยครับ

ส่วน audirect beam  เดี๋ยวรอท่านที่เคยฟังมาช่วยตอบอีกทีครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

Banjobpai

06/07/2019 15:10:55
117
audirect beam ก็ใช้ของ ess โดยภาพรวมโทนเสียงของ ess ไม่หนีกันหลอก เสียงเเมลงปอเเดง อาจจะเหนือว่านิดหน่อย แต่ไม่สนับสนุน DSD แต่ audirect beam สนับสนุน DSD 

ความคุ้มค่า audirect beam น่าจะคุ้มค่ากว่า อย่างน้อยๆ ก็ได้สัมผัส Native DSD
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

แมงปอล้อคลื่น

06/07/2019 16:34:29
ถ้าเล่นnative dsdไปตัวอื่นครับ
ถ้าไม่เล่นdsd  เล่นทุกไฟล์​ และdsdเล่นแบบpcmสองตัวนี้แมงปอแดงครับกอนขาดทั้งคุณภาพและงานประกอบครับ
หยิกหู 0
"ขอความรู้หน่อยครับ dragonfly red vs audirect beam"