Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

อยากขยับหูฟังจาก MS2e ไปตัวอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ

supawat258

03/07/2019 00:12:10
0

ทุกวันนี้ชอบหูฟังประเภท open อยู่ครับรู้สึกใส่แล้วมันโล่งกว่าแบบ close แล้วพอดีอยากจะอัพตัวเองจาก Alessandro MS2e ใช้ตั้งแต่มันออกมาใหม่จำได้ว่าไปซื้อที่สาขาพาราก้อนยังไม่มีตัว demo เลยรู้สึกจะเป็นคนแรกที่ไปซื้อด้วยครับ อยากหาหูฟังที่เปลี่ยนสายได้จะดีมากครับ งบประมาณ 20-25k ครับ ถ้าได้แบบหูฟัง+สายอัพเกรดก็ดีครับช่วยแนะนำด้วยครับ ผมฟังเพลงทุกแนวไปเรื่อยเปื่อยครับเว้นพวก heavy metal อันนั้นฟังแล้วไม่ไหวจริงๆครับ

จากที่ผมไปดูตามเว็ปต่างๆมารู้สึกว่าจะชอบตัว beyerdynamic dt 1990 pro (ไม่รู้ตัวนี้ทางร้านมีขายไหม)กับ ตัว Hifiman Sundara ครับแต่ว่าตัวหลังเหมือนเค้าจะบ่นว่าเสียง่าย(ผมยิ่งใช้ของพังง่ายด้วย) คิดยังไงกับเสียงของ 2 ตัวนี้ครับโอเคมากไหมครับแล้วถ้าซื้อบวกกับสายอัพเกรดควรจะคู่กับอะไรดีครับขอบคุณครับ หรือมีตัวอื่นที่แนะนำอีกก็ได้ครับขอบคุณครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

03/07/2019 00:21:12
1,057
เบื้องต้นอยากให้ลองมองที่หูฟังเป็นหัลกก่อนครับ
ถ้าแบบตรงสายเลยก็ MS Pro เลยครับ สมู้ท เเต่รายละเอียดสูง เวทีกกว้างขึ้น รายละเอียดดีขึ้น

beyerdynamic dt 1990 pro รุ่นนี้ตอนนี้ที่ร้านยังไม่มีครับ
ส่วน Sundara อาจขยับดีขึ้นจาก MS2 ไม่่ถึงกับมากครับ จะได้เสียงร้องเเละเบสที่่เด่นขึ้นครับ
เเต่ถ้าเป็น Ananda จะให้เสียงที่ครบเครื่องกว่า เวทีกว้าง เสียงร้องอิ่ม เเละเบสน้ำหนักดีมากๆ ถือว่าใช้เป็นตัวจบได้สบายๆเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

supawat258

03/07/2019 00:44:09
0

ขอบคุณมากครับ ที่ผมไม่ค่อยสนใจตัว MS Pro เพราะคิดว่าน่าจะเหมือน MS2 ที่ว่ามันใส่ไม่สบายเท่าไหร่เลยมองหาตัวอื่นดูครับ

Ananda นั้นงบยังไม่ถึงด้วยครับ ถ้าตามที่คุณหลุยบอกว่า Sundara ขยับไม่มากน่าจะคงได้รอเก็บตังเอา Ananda เลยทีเดียวดีกว่าแต่ผมไม่ค่อยสะดวกไปฟังที่ร้านเท่าไหร่ด้วยครับพอดีผมอยู่เชียงใหม่ตอนนั้นที่ไปซื้อเจ้า MS2e ตอนนั้นยังเรียนมหาลัยที่ กทม. อยู่ครับ

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

นายมั่นคง

03/07/2019 00:47:47
4,282
ถ้ายังชอบซาวด์แบบ Alessandro ต้องลองใช้เวลาทดลองฟัง MSPro อย่างจริงๆจังๆซักรอบครับ ผมว่าพวกดีเทลรายละเอียดยิบย่อยทำได้ดีมากนะครับ ถ้าไม่คิดว่า open คือข้อเสีย ยังไง MsPro ได้เปรียบในช่วงราคาที่ว่าเลยครับ 555
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

supawat258

03/07/2019 01:25:31
0
ขอบคุณมากครับไว้ผมจะหาโอกาศไปลองฟังให้ได้ก่อนค่อยตัดสินใจอีกทีครับช่วงนี้ก็คงเก็บตังเผื่อเพิ่มไป ananda ด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"อยากขยับหูฟังจาก MS2e ไปตัวอื่นช่วยแนะนำด้วยครับ"