Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

pirchkus

02/07/2019 17:16:53
1
กำลังวางแผนจะเปลี่ยนหูฟังครับ ตอนนี้ที่ใช้อยู่คือ Sony ZX300 + XBA Z5 + Kimble 4.4 เริ่มรู้สึกว่าเสียง ซอโซ่ ของ Z5 มันค่อนข้างเสียดหูไปหน่อย และเริ่มรู้สึกว่าเบสตูมไป ตอนนี้เลยลองมามองระหว่าง M7 ไม่ก็ M9 อยากทราบว่า ถ้าจะใช้ Dap กับ สาย เส้นเดิมแล้ว เปลี่ยนไปที่ตัวไหนจะดีกว่า แล้วจะมีคาร์แร็คเตอร์เป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมมาเรียนต่อที่ต่างประเทศ แถมเป็นชนบท เลยไม่สามารถหาที่ลองฟังได้ครับ อาศัยสั่งจากอินเตอร์เน็ตอย่างเดียว ทั้งสองตัวราคาก็ใช่ว่าเบาๆ เลยอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

ขอบคุณล่วงหน้าครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

02/07/2019 21:19:06
1,057
เเนะนำM9 เลยครับ ให้บาลานซ์เสียงที่ดีมากๆ เสียงร้องสมู้ท เวทีกว้างมาก เเหลมมีปรระกายดีเเต่ไม่จัดจ้านมาก เบสนุ่ม
ถือว่าเป็นหูที่ครบเครื่องเเละเเม็ชชิ่งง่ายอีกหนึ่งรุ่นเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

ClearSky_n_NiceBreeze

02/07/2019 21:39:33
214
เท่าที่ไปลองตัวเดโมมา M9 ทัชลื่นกว่า เสียงก็ตามที่คุณหลุยส์บอกครับ แต่ M7 ก็ไม่ได้ด้อยกว่ามากนัก
M7 ทัชสกรีนจะหน่วงกว่า เล่นบางเพลงมีกระโดดข้ามไป 2 วิ ทั้งที่ CPU ก็เป็น Exynos 7270 รุ่นเดียวกับ M9
หรือตอนนั้นแบตใกล้จะหมด ตอนที่ลองไม่ได้สังเกตครับขออภัย

หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำครับ"