Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ทรงและเสียง akg s10 แนวนี้แต่เบสเยอะขึ้นมีไหมครับ

Spawn of pure

29/06/2019 13:58:53
คือผมชอบทรงและเสียงของ akg ที่แถมจาก samsung s10  รู้สึกว่า เสียงของมัน รายละเอียดดี  sound stage กว้าง และ แยกชิ้นส่วนได้ดี แต่อยากให้เบสเพิ่มกว่านี้ มีตัวไหนแนะนำ โดยที่ราคาไม่แพงมากไหมครับ ขอบคุณมากๆนะครับ 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

29/06/2019 15:26:38
1,057
เเนะนำเป็น Hifiman RE400 เลยครับ
รุ่นนี้เวทีเสียงกว้าง รายละเอียดดีกว่าเดิม เสียงร้องอิ่มขึ้น เเละให้เบสที่ดีกว่าหูเเถม S10 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

29/06/2019 16:21:35
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - หลุยส์ munkonggadget

เเนะนำเป็น Hifiman RE400 เลยครับ
รุ่นนี้เวทีเสียงกว้าง รายละเอียดดีกว่าเดิม เสียงร้องอิ่มขึ้น เเละให้เบสที่ดีกว่าหูเเถม S10 ครับ

ขอบคุณมากครับ
มีทรงแบบเอียงไหมครับ
แบบ ทรงเหมือนของ akg s10 เลยอ่าครับ
เห็นมี marshall แต่ราคาไม่ไหว
ปรกติใช้หูของคนไทย เบสเยอะจริง แต่มิติไม่เท่่า
Akg 
มีอินเอียร์ แต่เป็นทรงตรงๆ แบบี้มันนอนตะแคงฟังไม่ได้เพราะมันจะพลิกไปมา
เอียร์์์์์์์์์์
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

29/06/2019 16:25:07
คือของไทยที่ใช้รายละเอียดของมันไม่เท่า akg และเวทีแคบกว่า มิติน้อยกว่า akg s10
ช่วงเสียงแหลมประกายของมันไม่มี
เสียงมันทูู่ๆ ออกไปทางเบสกับเสียงกลาง 
ยอมรับว่าของไทยที่ว่า เบสกระหึ่มจริงครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลุยส์ munkonggadget

29/06/2019 20:30:21
1,057
จะมีของ  Kinera Seed ที่ใส่แบบคล้องหูครับ มาพร้อมกับสายอัพเกรด
ให้เสียงโทนสว่าง เสียงร้องพุ่งเบสเเน่นกระชับ ฟังสนุก เบสน่าจะเยอะกว่าเดิมเเละรายละเอียดดีขึ้นอยู่ครับ

https://www.munkonggadget.com/product/%E0%B8%AB%E0%B8%B9%E0%B8%9F%E0%B8%B1%E0%B8%87-Kinera01274012_3495.html

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

30/06/2019 14:14:25
มีรุ่นอื่นแนะนำอีกไหมครับคือว่าอยากได้รุ่นที่ไม่ต้องคล้องหู อยากได้เป็นทรงเหมือนของตัวนี้แหละครับคือมันนอนตะแคงฟังได้ ส่วนทรงกระบอกตรงๆ มันก็จะพลิกตามที่บอกอ่ะครับพอคล้องหูมันก็จะไม่ค่อยถนัดนะครับ 
ขอบคุณมากๆนะครับ 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

สมพร

30/06/2019 22:45:18
56
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Spawn of pure
มีรุ่นอื่นแนะนำอีกไหมครับคือว่าอยากได้รุ่นที่ไม่ต้องคล้องหู อยากได้เป็นทรงเหมือนของตัวนี้แหละครับคือมันนอนตะแคงฟังได้ ส่วนทรงกระบอกตรงๆ มันก็จะพลิกตามที่บอกอ่ะครับพอคล้องหูมันก็จะไม่ค่อยถนัดนะครับ 
ทรงกระบอก สายL อย่าง Re400 ก็น่าจะใส่ได้นะครับ

เนื่องด้วย
1.บอดี้สั้น-เล็กมาก จุกหูฟังรุ่นนี้แกนจะสั้นเท่าๆกับท่อนำเสียง
2.ถ้าเลือกจุกหูฟังไซส์พอดี นอนกลิ้งก็ไม่หลุดครับ

ปกติผมไม่เคยนอนฟัง เมื่อสักครู่จึงลองทดสอบดู 
บนโซฟาราบ - บนหมอนที่นุ่มมาก 
นอนตะแคงพลิกไปพลิกมา  ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ (ทั้งนี้อาจขึ้นกับสรีระของศีรษะ-หูด้วย)

หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 7

06/07/2019 22:19:51
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - สมพร

อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 5 - Spawn of pure
ทรงกระบอก สายL อย่าง Re400 ก็น่าจะใส่ได้นะครับ

เนื่องด้วย
1.บอดี้สั้น-เล็กมาก จุกหูฟังรุ่นนี้แกนจะสั้นเท่าๆกับท่อนำเสียง
2.ถ้าเลือกจุกหูฟังไซส์พอดี นอนกลิ้งก็ไม่หลุดครับ

ปกติผมไม่เคยนอนฟัง เมื่อสักครู่จึงลองทดสอบดู 
บนโซฟาราบ - บนหมอนที่นุ่มมาก 
นอนตะแคงพลิกไปพลิกมา  ก็ใช้ได้ไม่มีปัญหาครับ (ทั้งนี้อาจขึ้นกับสรีระของศีรษะ-หูด้วย)

ขอบคุณทุกๆท่านมากๆครับ 
/l\
หยิกหู 0
"ทรงและเสียง akg s10 แนวนี้แต่เบสเยอะขึ้นมีไหมครับ"