Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ถามเรื่องการเรียงเพลงใน Meizu

ผู้เฒ่า

09/08/2007 10:33:27
ผมสอย MEIZU 2GB แล้วไปทดลองฟังเสียงครวญคราง (จากเพลงในเครื่อง) ผลออกมาว่า

แจ๋วครับ (ส้รางขวัญและกำลังใจให้ผมได้ดีมาก)

แต่พอผมเอา(เพลงลงจน)เต็มกำลัง(ของเครื่อง) ผลออกมาว่า "KOO อุตสาห์เรียงเพลงไว้อย่างดี ตั้งแต่ A 01=คิดถึงทุ่งลุยลาย, A 02 = โบว์รักสีดำ, A 03 = ...... ไปจนถึง ..... Z 09 = Seven Lonely Day แต่ทำไมเวลาฟังแล้ว มันกระโดดได้(หรือว่าเด้งได้)"

คืออย่างนี้ ฟังเพลงแรก เป็นลำดับที่ A06 เพลงที่สอง เป็น L 08 เพลงที่สาม เป็น K 01 ..... เอ ... ทำไมเครื่องมันเมาได้ดีอย่างนี้

ถ้าผมอยากจะเอาเพลงลงเครื่อง หมวยซู่(ซ่า) ของผม "จะต้องทำอย่างไรถึงจะทำให้เพลงมันเรียงตามที่ผมต้องการ" โธ่ ..... อุตส่าห์เรียงเพลงอย่างดีใน Comp. แล้วนะครับ

อ้อ .... ผมลองใช้ พระกาฬไฮบริด ของ โซนี่ ฟังกับเครื่องหมวยซู่(ซ่า) อะฮ้า ...... เสียงออกมา ยอดเยี่ยมครับ (ไม่ปรับ EQ) แต่หากไปใช้ JBL 220 เสียงเบสจะออกมากไปหน่อย ทำให้ผมไม่สนุก แต่ถ้าหากไปใช้กับ T10 ....ว้าว ... สุดยอดเช่นกันครับ

กรุณาตอบคำถามผมหน่อยนะครับ

ขอบพระคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

tuzh

09/08/2007 14:16:26
ผมไม่แน่ใจว่าจะใช่สาเหตุนี้หรือเปล่านะครับ ถ้าพลาดต้องขออภัยด้วยครับ
คือจากรายละเอียดที่คุณ ผู้เฒ่า บอกมาเนี่ย มันเหมือนฟังค์ชั่น Shuffle มันกำลังทำงานอยู่น่ะครับ ยังไงรบกวนลองไปดูที่โหมด Setting ตรง Shuffle ว่ามันอยู่ในสถานะไหน On หรือ Off ถ้ามัน On ก็เปลี่ยนให้เป็น Off แค่นี้เพลงก็จะไม่กระโดดแล้วล่ะครับ ลองดูครับ....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

tuzh

09/08/2007 14:17:18
ผมไม่แน่ใจว่าจะใช่สาเหตุนี้หรือเปล่านะครับ ถ้าพลาดต้องขออภัยด้วยครับ
คือจากรายละเอียดที่คุณ ผู้เฒ่า บอกมาเนี่ย มันเหมือนฟังค์ชั่น Shuffle มันกำลังทำงานอยู่น่ะครับ ยังไงรบกวนลองไปดูที่โหมด Setting ตรง Shuffle ว่ามันอยู่ในสถานะไหน On หรือ Off ถ้ามัน On ก็เปลี่ยนให้เป็น Off แค่นี้เพลงก็จะไม่กระโดดแล้วล่ะครับ ลองดูครับ....
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

tuzh

09/08/2007 14:20:12
อ้าว!?...เบิ้ลสองอีกแล้วเหรอเนี่ย....ขออภัยครับ
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

davincio

09/08/2007 14:40:42
เข้าตามนี้นะครับ
main menu-->Music-->song order
แล้วจะมีให้เลือก title,filename,artist,album

ตามหัวข้อกระทู้ต้องการเรียงตาม filename ที่จัดมาจากคอม ก็ให้ลองเลือก filename ดู ลองเปลี่ยนไปเรื่อยๆก็ได้ครับแล้วจะเห็นความแตกต่าง
หยิกหู 0
"ถามเรื่องการเรียงเพลงใน Meizu"