Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ซื้อ DAPแพงๆ มาฟังเพลง สตรีม จะคุ้มไหม

ยุคที่เปลี่ยนไป

26/06/2019 15:40:40
ซื้อ DAPแพงๆ มาฟังเพลง สตรีม  จะคุ้มไหม
งบไม่ควรเกินเท่าไรครับ ถึงจะคุ้ม

เมื่อก่อนเอาเพลงลง SD แล้ว ใส่ DAP ฟัง
แต่ตอนนี้ยุคสมัยเปลี่ยนไป ฟังเพลง Stream บ่อยๆ
ซื้อ DAP มาฟังจะโอไหมครับ

หรือควร เปลี่ยน ซื้อ Dac-amp มาต่อ มือถือแทน
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

ลองดูครับ

26/06/2019 16:30:23
แนะนำ Walkman ZX300 ครับ ราคากำลังสวย มี balanced 4.4 ตอนนี้ผมใช้ฟังก์ชั่น Bluetooth Receiver เป็นหลักจนแทบจะไม่ได้ฟังเพลงจาก SD Card แล้ว ใช้มือถือเปิด Joox, Spotify, Apple Music, YouTube แล้วยิง bluetooth ไปออกที่ ZX300 เสียงดีมากๆ ไม่ต่างจากเล่นผ่าน SD Card เลยครับ ผมว่าการใช้งานแบบนี้สะดวกกว่าใช้ DAP ที่เป็น Android แล้วลงแอป streaming อีกนะครับ เพราะ DAP มันมันต่อเน็ต 3G/4G ด้วยตัวเองไม่ได้ ต้องเปิด WiFi ถ้าออกนอกบ้านก็ต้องใช้มือถือปล่อย Hotspot ให้ DAP ทำให้ใช้งานไม่ค่อยสะดวก หรือถ้าไม่คิดจะเล่นจาก SD Card เลยจะซื้อ Bluetooth DAC ไปเลยก็ได้ครับ มีให้เลือกตั้งแต่ระดับหลักพันไปจนถึงหลักหมื่น
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

26/06/2019 17:16:08
1,057
ถ้าฟังบ่อยก็ุือว่าคุ้มครับเพราะ DAP เเยกให้ทั้งกำลังขับที่ดีกว่า รายละเอียดดีกว่า พื้นหลังนิ่งกว่าครับ สำหรับรุ่นที่ราคาไม่กระโดดมากจนเกินไปถ้าแบบใหม่ๆเลยก็ Fiio M11 ครับที่หน้าจอสวย UI ใช้ง่าย ให้รายละเอียดที่ดีกว่ามือถือขึ้นมาอีกระดับเลยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

โลปิตาล

26/06/2019 17:55:18
96
เอาSR15มาสตรีม jooxมั่ง spotifyมั่ง
เสียงมันก็ดีกว่ามือถืออยู่นะครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ซื้อ DAPแพงๆ มาฟังเพลง สตรีม จะคุ้มไหม"