Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

SR225e กับ msr7 ตัวไหนฟังร้องพวกรายละเอียดชิ้นดนตรีต่างๆดี

หลับตานึกถึงชื่่อเธอ your name

26/06/2019 07:41:28
เเนวเพลง รายละเอียด ร้อง เเยก ชิ้นเครื่องดนตรี ความชัด มีครบทุกไลน์กีต้า 
กลอง ฉาบ สเเน ไฮเเฮด ไลน์ประสานเครื่องดนตรีชิ้นอื่นๆ ไม่ทับกัน
ร้องไม่ปนเครื่องดนตรี
ดูรีวิว msr7 เค้าว่าหวาน ถ้าเทียบ กับ sr225e ตัวไหนครบกว่า
ฟังร้อง ดนตรี 
เเล้วพี่ๆ น้อง ชอบตัวไหนสุด sr225e กับ msr7 
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

Peerasak

26/06/2019 08:29:10
6
ส่วนตัวผมว่า 225e ครบเครื่องกว่าครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

26/06/2019 09:33:00
1,057
ถ้าเเนวนี้ SR225e น่าจะตอบโจทย์กว่าครับด้วยความที่เป็นหูแบบเปิด ให้เสียงที่กระจ่างคมชัด โทนเสียงสะอาด น่าจะตอบโจทย์ใกล้เคียงกับที่ต้องการเลยครับ
ส่วน msr7  จะโฟกัสไปที่เสียงร้องเลยครับ เเต่จุดอื่นยังเป็นรอง 225 ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

MaxxIE

26/06/2019 11:33:53
107
225e เลยครับ นอกจากโฟกัสเครื่องดนตรีที่แจ่มแล้ว

เสียงนักร้องยังอิ่มและเป็นตัวเป็นตนดีด้วยรับ แต่เสียงนักร้องจะออกกร้านๆซักหน่อยนะครับ แต่ผมชอบนะ มันฟังดิบๆดี
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลับตานึกถึงหน้าเธอละเมอนึกถึง

26/06/2019 15:50:58
ขอบคุณครับทุก คห. 
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 5

เซอจิโอ้ว ลามอด

28/06/2019 22:32:54
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 3 - MaxxIE

225e เลยครับ นอกจากโฟกัสเครื่องดนตรีที่แจ่มแล้ว

เสียงนักร้องยังอิ่มและเป็นตัวเป็นตนดีด้วยรับ แต่เสียงนักร้องจะออกกร้านๆซักหน่อยนะครับ แต่ผมชอบนะ มันฟังดิบๆดี

รายละเอียดชิ้นดนตรีเทียบกับ m50x ต่างกันกันไหมครับ sr225e มันไม่ค่อยกันเสียง

หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 6

MaxxIE

28/06/2019 23:39:07
107
M50x จะออกแนวฟังออกว่าเออ  อันนี้เสียงกีต้าร์น่ะ  อันนี้เสียงกลองนะ

แต่ SR225e นี่ได้ยินระดับที่ว่า อย่าเรียกว่าฟังออกเลยครับ เรียกว่าแทบจะมองเห็นเลยด้วยซ้ำ มันมีความสมจริงมากกว่าแค่แยกออกครับ ถ้าอยู่ห้องเงียบๆนะ จะได้ยินพวกไมโครดีเทลอย่างพวกเสียงสายกีต้าร์สั่น หน้ากลองสั่น ด้วยซ้ำไปครับ  และที่ชัดไม่แพ้เสียงเครื่องดนตรี ก็เสียงนักร้อง เสียงลมหายใจกลืนน้ำลาย มาเต็มครับ จะบอกว่าอย่างกับมาร้องอยู่ตรงหน้าก็ไม่ถือว่าเวอร์ไปครับ

พวกแนวเสียงความบาลานซ์ของเสียงย่านต่างๆ ผมให้สองตัวนี้เสมอกันครับ แต่ความสมจริงของเสียงผมให้ 225e ชนะขาดลอยครับ

ส่วนเรื่องกันเสียง หูแบบเปิดยี่ห้อไหนมันก็ไม่กันเสียงทั้งนั้นแหละครับ แต่มันก็มีสิ่งตอบแทนกลับมาด้วยความโปร่งโล่งของเสียงครับ  เคยฟังเพลงเมทัลที่มันเล่นเครื่องดนตรีผสมปนกันมั่วไปหมดมั้ยครับ  นั่นแหละครับ Grado มันสามารถระเบิดช่องไฟระหว่างเครื่องดนตรีต่างๆให้แยกออกจากกันได้  เป็นหูฟังที่ทำให้ผมจากที่ไม่เคยชอบเพลงเมทัลเลย หันมาฟังเมทัลได้ครับ

ข้อเสียของ 225e คือถ้าเอาไปฟังพวกวงออเครสตร้า ถ้าเจอจังหวะที่เครื่องดนตรีประสานกันหลายๆสิบชิ้น มันเอาไม่อยู่ครับ  แต่ก็นะ M50x มันก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน  และ เบส225e มันจะมาไม่เป็นลูกชัดเท่าไหร่  มาแนวโอบล้อมมากกว่า  ถ้าอยากได้ลูกชัดๆ ต้องขยับไปเลน PS500e ชัดยังกับโดนยิงด้วยกระสุนเบส

เขียนมาตั้งยาว  สรุป ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องใช้หูฟังแบบเปิด ถอย 225e มาเถอะครับ  แล้วจะรู้ว่าทำไมเฮียมั่นแกถึงยกให้ยี่ห้อนี้เป็นซิกเนเจอร์ของร้าน
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 7

เอดัน อาเซ เอเดนอาชอ

29/06/2019 05:56:35
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 6 - MaxxIE

M50x จะออกแนวฟังออกว่าเออ  อันนี้เสียงกีต้าร์น่ะ  อันนี้เสียงกลองนะ

แต่ SR225e นี่ได้ยินระดับที่ว่า อย่าเรียกว่าฟังออกเลยครับ เรียกว่าแทบจะมองเห็นเลยด้วยซ้ำ มันมีความสมจริงมากกว่าแค่แยกออกครับ ถ้าอยู่ห้องเงียบๆนะ จะได้ยินพวกไมโครดีเทลอย่างพวกเสียงสายกีต้าร์สั่น หน้ากลองสั่น ด้วยซ้ำไปครับ  และที่ชัดไม่แพ้เสียงเครื่องดนตรี ก็เสียงนักร้อง เสียงลมหายใจกลืนน้ำลาย มาเต็มครับ จะบอกว่าอย่างกับมาร้องอยู่ตรงหน้าก็ไม่ถือว่าเวอร์ไปครับ

พวกแนวเสียงความบาลานซ์ของเสียงย่านต่างๆ ผมให้สองตัวนี้เสมอกันครับ แต่ความสมจริงของเสียงผมให้ 225e ชนะขาดลอยครับ

ส่วนเรื่องกันเสียง หูแบบเปิดยี่ห้อไหนมันก็ไม่กันเสียงทั้งนั้นแหละครับ แต่มันก็มีสิ่งตอบแทนกลับมาด้วยความโปร่งโล่งของเสียงครับ  เคยฟังเพลงเมทัลที่มันเล่นเครื่องดนตรีผสมปนกันมั่วไปหมดมั้ยครับ  นั่นแหละครับ Grado มันสามารถระเบิดช่องไฟระหว่างเครื่องดนตรีต่างๆให้แยกออกจากกันได้  เป็นหูฟังที่ทำให้ผมจากที่ไม่เคยชอบเพลงเมทัลเลย หันมาฟังเมทัลได้ครับ

ข้อเสียของ 225e คือถ้าเอาไปฟังพวกวงออเครสตร้า ถ้าเจอจังหวะที่เครื่องดนตรีประสานกันหลายๆสิบชิ้น มันเอาไม่อยู่ครับ  แต่ก็นะ M50x มันก็เอาไม่อยู่เหมือนกัน  และ เบส225e มันจะมาไม่เป็นลูกชัดเท่าไหร่  มาแนวโอบล้อมมากกว่า  ถ้าอยากได้ลูกชัดๆ ต้องขยับไปเลน PS500e ชัดยังกับโดนยิงด้วยกระสุนเบส

เขียนมาตั้งยาว  สรุป ถ้าไม่มีปัญหาเรื่องใช้หูฟังแบบเปิด ถอย 225e มาเถอะครับ  แล้วจะรู้ว่าทำไมเฮียมั่นแกถึงยกให้ยี่ห้อนี้เป็นซิกเนเจอร์ของร้าน

ขอบคุณครับอยากจัดเลยครับ
หยิกหู 0
"SR225e กับ msr7 ตัวไหนฟังร้องพวกรายละเอียดชิ้นดนตรีต่างๆดี"