Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

มีท่านใดเคยลองฟัง QDC Anole VX บ้างมั้ยครับ

shine_invisible

24/06/2019 08:30:53
11
เห็นใน Head-Fi ได้ลองแล้วชอบกันพอสมควร เลยสงสัยว่าที่นี่มีใครเคยลองฟังบ้างมั้ยครับ
ถ้าเทียบกับ TOTL/Bargain TOTL ที่เป็นกระแสช่วงนี้ตัวอื่นๆ อย่าง Z1R, Solaris แล้วก็ U12t นี่เป็นยังไงบ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

analog.p

24/06/2019 10:30:38
3
ถ้าตามลิสต์ที่บอกมาผมชอบ Anole VX สุดครับ ทีเด็ดจริงๆ ตัวนี้ ฟังแล้ว อดรีนาลีน สูบฉีดมากๆ ครับ เสียงมาเต็มทุกย่านเลย
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

vtoon

26/06/2019 00:04:46
5
คห.ส่วนตัวนะครับ  ทุกตัวที่พูดมาเด็ดทุกตัวครับ เป็นหูฟังตัวท็อปของแต่ละค่ายทั้งนั้น เสียงครบๆทุกตัว เพียงแต่บุคลิกเสียงจะไม่เหมือนกัน

z1r สไตล์ sony แบบสุดๆ มิติกว้างมาก รายละเอียดมาครบๆ เสียงจะไม่สดมากๆเท่าตัวอื่น มันออกมาในแนวครบเครื่อง จะใช้ฟังแบบไหนก็ได้ สามารถปรับสายช่วยได้เยอะ
solaris ตัวนี้คึกคัก เสียงคัลเลอร์สุดๆ สเตจไม่กว้างมาก เสียงร้องพุ่งมากๆ อิมแพคดี คึกคักฟังสนุก ติดหูง่าย แต่การแบ่งชิ้นดนตรีจะสู้ตัวอื่นไม่ได้

2ตัวบนเป็นหูฟังไฮบริด ย่านต่ำใช้ไดรเวอรไดนามิค สำหรับผม ผมว่าเสียงต่ำจากไดรเวอร์แบบนี้มาก อิมแพคดี เด้งได้ลึกเป็นลูกๆมีเนื้อมีหนังดี

ส่วนที่เหลือเป็นพวก BA

U12T - เคยลอง เสียงโทนคัลเลอร์ แต่โดยรวมมันจะเน้นบาลานส์มากที่สุดในกลุ่มนี้ ฟังโดยรวมๆจะเนียนมากๆ ใช้งานง่าย เพราะมันเป็นแนวกลางๆ เปลี่ยนmodule ปรับเสียงได้ เห็นเค้าบอกกันว่าตัว ciem เบสจะหนักกว่าตัว uiem เหมือนมันไม่มีจุดเด่น แต่ก็เป็นรุ่นที่มีคนถือ ciem กันเยอะมาก

Anole VX ตัวนี้ได้ลองแค่แปปเดียวครับ จากที่ฟังโดยรวม ฟังสนุก มาครบทุกย่าน คัลเลอร์จัดพอตัว ฟังที่เค้าพูดมา เค้าบอกหูตัวนี้ ฟ้องสายกับฟ้องsource ค่อนข้างมาก ถ้าจัดสายดีๆไปได้อีกไกล 

ขอเพิ่ม noble encore อีกตัว เสียงจะคล่้ายๆ vx แต่จะคัลเลอร์จัดๆ ฟังสนุก เสียงร้อง รายละเอียดมาครบ ตัวนี้ถ้าแมทช์สายดีๆ ไปได้ยาวๆเลย

อันนี้ความเห็นส่วนตัวครับ อาจมีผิดพลาดได้ ดังนั้นแนะนำให้ไปลองฟังก่อนดีที่สุด

หยิกหู 0
แจกหู 0
"มีท่านใดเคยลองฟัง QDC Anole VX บ้างมั้ยครับ"