Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

รบกวน Camfire Audio Polaris, Sony IER-M7, Oriveti OH500 แนะนำหน่อยครับ

เอกพง

22/06/2019 09:41:59
รบกวน
Camfire Audio Polaris,
Sony IER-M7,
Oriveti  OH500

แนะนำหน่อยครับ
เปรียบเทียบหน่อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นาย ธนกร ตันประเสริฐ

22/06/2019 10:19:07
1
ผมเคยลองฟังแค่polarisกับier​ m7​ ทั้ง2คนละแนวกัน​เลย​ sony​ ier​ m7​ จะได้กลางที่หนานวลไม่แห้งนิ่มนวล​ เวทีกว้างกำลังดีไม่อึดอัด​ รายละเอียด​จัดวางดี​ โปร่งโล่ง​ เบสกระชับอิมแพ็ค​ไม่แรง​ แหลมค่อนไปทางกลางไม่แหลมคมจัดฟังสบาย​ ส่วนpolaris เป็นแนวv-shape ได้เบสมวลมากกว่าลงได้ลึก​ อิมแพ็ค​แรงฟังสนุก​ กลางออกหนาขุ่นนิดหน่อยถ้าหาสายอัพช่วยได้เยอะเลย เวทีกำลังดีไม่อึดอัด​ แหลมกระจ่างสว่างตามแบบcampfire ตามความคิดเห็น​ของ​ผม​ สรุป​ ier​ m7​จะฟังเพลงแนวที่ฟังสบายไม่เน้นเบสจัด​ กลางเด่นฟังร้องเรียบเนียน​ ส่วน​  polaris​ ฟังเพลงตลาดได้หมดเบสจัดๆเก็บหมดทำได้ดี​ แหลมกระจ่างชัดกว่า​ ลองไปฟังดูครับว่าชอบตัวไหนเพราะเสียงคนละแนวเลยแต่ถ้าฟังแล้วชอบขาดตรงจุดไหนก็สามารถหาสายอัพมาเสริมได้ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

22/06/2019 11:19:43
1,057
Camfire Audio Polaris  จะหนากว่าเพื่อน เสียงร้องพุ่ง เบสลูกโต ออกเเนวเนื้อๆเน้นๆ
Sony IER-M7, น้ำเสียงสมู้ท ฟังได้ลื่นไหล เสียงร้องเนียน เวทีกว้าง เบสน้ำหนักดีออกไปทางนุ่มๆ 
Oriveti  OH500  รุ่นนี้เสียงร้องกระจ่าง รายละเอียดดี ปลายเเหลมเปิด เบสกระเเทกกระทั้น ออกเเนวฟังสนุกๆครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"รบกวน Camfire Audio Polaris, Sony IER-M7, Oriveti OH500 แนะนำหน่อยครับ"