Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

็havit G1 เสียงหายๆเป็นช่วงๆ

tan0307411

19/06/2019 20:00:41
0
พึ่งซื้อเมื่อวันที่ 17/06/62 ลองใช้มีอาการใช้ๆแล้วเสียงหายซักพักกกลับมา ในที่โล่งผมอยู่ต่างจังหวัดก็เป็นครับ อุปกรณ์ที่เชื่อมเป็น iphone 8+ กับ notebook เป็นทั้งคู่ครับ อาการแบบนี้ปกติไหมครับ แต่เป็นไม่บ่อยครับ ประมารชม.เป็นทีครับ(บางทีก็ไม่เป็นครับ) สามารถทำยังไงได้บ้าง ผมกลัวเข้ากรุงเทพแล้วส่งเคลม มันจะไม่มีอาการแล้วเคลมไม่ได้ครับ ขอบคุณครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

taung2611

19/06/2019 21:16:34
25
ที่ผมใช้อยู่ มันมีความอ่อนไหวต่อสัญญาณรบกวนพอสมควรครับ และมักจะเป็นกับจุดหรือตำแหน่งเดิม ๆ

จากที่สังเกตเอาเอง มันค่อนข้างอ่อนไหวต่อจุดกระจายสัญญาณต่าง ๆ เช่น เสาสัญญาณ กล่องกระจายสัญญาณ อย่างตามแนวรถไฟฟ้านี่หายห่วงครับ ตายสนิท ตามแหล่งชุมชนที่คนเยอะ ๆ เช่น ห้างสรรพสินค้า ก็ไม่ค่อยรอด วิ่งรอบคอนโดรอบไม่กว้างมากยังตายอยู่ 2 - 3 จุด

ส่วนตัวผมคิดว่าเป็นอาการปกติครับ จุดที่ใช้แล้วติด ๆ ดับ ๆ ลองมองรอบ ๆ ตัวดูครับว่ามีจุดกระจายสัญญาณอะไรบางอย่างอยู่รึเปล่า ลองพยายามเลี่ยง ๆ ดูครับ

สำหรับผม เจ้า havit g1 เหมาะกับการใส่เล่นกีฬาขำ ๆ ในยิมหรือฟิตเนสที่พื้นที่ไม่กว้างนัก หรือกิจกรรมที่เคลื่อนที่ในระยะแคบ แต่ไม่เหมาะจะเอาไปใช้กลางแจ้งหรือในชุมชนครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

19/06/2019 23:33:04
1,057
ในบางครั้งหูฟัง true wireless อาจจะมีช่วงสัญญาณขาดหายไปบ้่างครับ เนื่องจากสัญญาณจะถูกส่งผ่านทั้งต้นทาง ปลายทาง และหูสองข้างครับ   ซึ่ง้นอยู่กับปัจจัยรอบๆด้วยอีกทีครับ  เเต่ถ้านานๆครั้งหลุดเเล้ว reconnect ทันทีเเสดงว่ายังปกติอยู่ครับ
หยิกหู 0
แจกหู 1
"็havit G1 เสียงหายๆเป็นช่วงๆ"