Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ชอบเสียงหูแถม AKG ของ Samsung อยากได้คำแนะนำหูฟัง งบประมาณไม่เกิน 10,000 ครับ

osment

16/06/2019 01:55:53
0
สวัสดีครับ รบกวนสอบถามนิดนึงครับ ตอนนี้กำลังมองหาหูฟังเสียงดีๆซักตัวนึง  งบประมาณไม่เกิน 10,000 บาท ครับ ตัวเลือกมันเยอะเหลือเกิน 

หูฟังตัวเก่าที่ผมรักแนวเสียงแบบนั้นมาก คือ Ultimate Ears Triple.fi 10 pro พอมันเจ๊งคาหูผมก็ไม่เจอตัวไหนที่ฟังแล้วถูกจริตแบบนั้นเลย ไอที่ถูกหูก็ Westone W40 W50 W60 แต่ราคาก็ไม่น่ารักเท่าที่ควร เลยเฟดตัวออกไปจากหูฟังพักใหญ่ๆ

จนได้มาฟัง AKG หูแถมกับ Samsung S10 แนวเสียงมันคล้ายๆ TF10 เลย ผมเลยนึกถึงขึ้นมา พอกลับมาดูอีกที โอ้โห!!! เดี๋ยวนี้ แบรนด์หูฟังมันเยอะมาก ไม่รู้จะเลือกตัวไหนดี ผมจึงอยากขอคำแนะนำหน่อยครับ

อยากได้เสียง EQ V-shape หน่อยๆ แหลมละเอียด Sound Stage กว้าง เบสมีติดปลายนวมบ้าง พอฟังสนุกมีความเป็นดนตรีบ้าง 

คือ AKG แถม Samsung S10 แนวเสียงมันใช่เลยสำหรับผม แค่อยากได้เบส กับมวลเพิ่มขึ้นอีกหน่อย 

Reference คือ UE TF10pro Westone W40 W50 W60 ครับ พอจะมีหูราคาไม่เกิน 10,000 บวกได้อีกนิดหน่อย แนะนำบ้างมั้ยครับ หรือพอจะมีพวกหู True Wireless คุณภาพดีๆแนะนำบ้างรึเปล่า กำลังชั่งใจ 

ขอบคุณมากๆครับ

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

หลุยส์ munkonggadget

16/06/2019 11:20:56
1,057
ถ้าเเนวนี้เเนะนำ Campfire IO เลยครับ โทนเสียงกระจ่าง เวทีค่อนไปทางกว้าง ปลายเเหลมเปิด เสียงร้องพุ่งนิดๆ
เบสปานกลางเเต่น้ำหนักดี ฟังสนุก   ราคาดกินงบนิดหน่อยเเต่จบได้สบายๆเลยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ชอบเสียงหูแถม AKG ของ Samsung อยากได้คำแนะนำหูฟัง งบประมาณไม่เกิน 10,000 ครับ"