Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ สาย upgrade - balanced 4.4 mm หูฟัง Campfire Audio Andromeda ค่ะ

TAN1234

14/06/2019 12:20:03
ตอนนี้ใช้ Campfire Audio Andromeda กับ DAP NW-ZX300 ของ sony แล้วอยากลองใช้ช่อง balanced 4.4 mm แต่ไม่แน่ใจว่าควรใช้สาย upgrade ตัวไหนดีค่ะ

1. สนใจ beat audio emerald เพราะได้ยินมาว่าเข้ากันกับ andromeda ได้ดีมาก แต่ที่ร้านไม่มีขั้ว 4.4 mm ขาย

ควรซื้อมาแล้วไปหาวิธีแปลงสายดีมั้ยคะ หรือสั่งจาก web นอกเลย แต่ไม่เคยสั่ง ไม่รู้ว่าจะโดนคิดภาษียังไง กะราคาไม่ถูก

2. สายถัก 4 เส้น กับ 8 เส้น ปกติแล้ว ต่างกันด้านไหน เสียงจะต่างกันมากมั้ยคะ ขอถามเป็นความรู้ค่ะ

หรือหากท่านใดมีสายอื่นแนะนำ ขอรบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

BlackPhoenix

14/06/2019 16:09:54
71
1. ถ้าจะใช้ 4.4 ยาวๆ ลองติดต่อกับทางร้านดูครับ ส่วนมากแล้วถ้าสั่งพิเศษจะสามารถเปลี่ยนแจ็ค เปลี่ยนขั้วได้
2. ปกติแล้วจำนวนสายยิ่งมากเนื้อเสียงจะยิ่งหนาครับ แต่ก็ขึ้นกับชนิดและคุณภาพของวัสดุตัวนำ เทคนิคการผลิตของแต่ละค่ายครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

nukullmoi

14/06/2019 17:08:08
4

อ้างอิง : ขอคำแนะนำ สาย upgrade - balanced 4.4 mm หูฟัง Campfire Audio Andromeda ค่ะ - TAN1234
ตอนนี้ใช้ Campfire Audio Andromeda กับ DAP NW-ZX300 ของ sony แล้วอยากลองใช้ช่อง balanced 4.4 mm แต่ไม่แน่ใจว่าควรใช้สาย upgrade ตัวไหนดีค่ะ

1. สนใจ beat audio emerald เพราะได้ยินมาว่าเข้ากันกับ andromeda ได้ดีมาก แต่ที่ร้านไม่มีขั้ว 4.4 mm ขาย

ควรซื้อมาแล้วไปหาวิธีแปลงสายดีมั้ยคะ หรือสั่งจาก web นอกเลย แต่ไม่เคยสั่ง ไม่รู้ว่าจะโดนคิดภาษียังไง กะราคาไม่ถูก

2. สายถัก 4 เส้น กับ 8 เส้น ปกติแล้ว ต่างกันด้านไหน เสียงจะต่างกันมากมั้ยคะ ขอถามเป็นความรู้ค่ะ

หรือหากท่านใดมีสายอื่นแนะนำ ขอรบกวนด้วยค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
สายถักแปด : เสียงหนาขึ้นทุกย่าน
ให้ความรู้สึกมีพลัง  มี Image มากขึ้น
ซึ่งน่าจะเหมาะกับหูฟัง Full Size
หรือหูฟัง In Ear / Earbud
สำหรับคนที่ฟังเพลงแนวหนัก & เน้นๆ
หนักๆ : Metal, Pop Rock, EDM
เน้นๆ : VOCAL
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

หลุยส์ munkonggadget

14/06/2019 20:22:53
1,057
สาย 4.4 Balanced ถ้าบางรุ่นทางร้านไม่มีสต็อค เเต่ก็สามารถ Pre order สั่งได้เลยครับ
Emerald จะออกเเนวฟังสนุก มวลเสียงดี เเรงปะทะเยี่ยม รายละเอียดดี เป็นสาย Hybrid ที่ให้บาลานซ์เสียงดี เสียงไม่พุ่งมากจนเกินไปครับ

ส้วนรุ่นอื่นที่เเนะนำก็จะมี Liion Heart ที่มีส่วนผสมของ ทอง เงิน ทองเเดง จึงให้เสียงที่สมู้ท เเต่ยังคงให้เเรงปะทะดี ฟังสนุกตามแบบฉบับสายไฮบริดครับ สามารถสั่ง 4.4 ได้เช่นกันครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ สาย upgrade - balanced 4.4 mm หูฟัง Campfire Audio Andromeda ค่ะ"