Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ขอคำแนะนำ เรื่องเส้นทางหูฟังหน่อยครับ

samoasuke

02/06/2019 04:47:14
0
สวัสดี พี่ๆ และเพื่อนๆ ครับ

ตอนนี้มีหูฟังคือ campfire Jupiter อยู่อย่างเดียวครับ ปกติฟังตรงจากมือถือ/laptop ตลอด กับ Spotify เป็นหลักครับ 
เหตุเกิดเพราะคันมาก อยากจะขอคำแนะนำเรื่องอัพเกรดหน่อยครับ ว่าไปไหนต่ออัพอะไรต่อดีครับ ถ้าเป็นไปได้ยังอยากฟังจาก Spotify เป็นหลักต่อไปครับ (เนื่องจากขี้เกียจหาเพลงโหลดครับ) เรื่องงบตั้งไว้หยาบๆ ที่ 25000 ก่อนแล้วกันครับ บวกลบนิดหน่อย
ปล. เคยซื้อ mojo มาลองแล้วสุดท้ายไม่ชอบเท่าไร เลยขายทิ้งไปแล้วครับ

ขอบพระคุณล่วงหน้าครับจ้า
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

MaxxIE

02/06/2019 08:02:58
107
ผมว่าลองระบุเพิ่มเติมซักหน่อยดีกว่าครับ ว่าอยากได้อะไรเพิ่มจากมันบ้างครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

samoasuke

02/06/2019 09:12:10
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 1 - MaxxIE

ผมว่าลองระบุเพิ่มเติมซักหน่อยดีกว่าครับ ว่าอยากได้อะไรเพิ่มจากมันบ้างครับ

สวัสดีครับ

คืออยากอัพเกรดเสียงให้ดีขึ้นครับ แต่ไม่มั่นใจว่าจะไปทางไหนต่อดี
อย่างเช่นถ้าไป DAP/DAC ก็ไม่มั่นใจว่าซื้อมาฟังแค่ Spotify จะคุ้มราคาไหมครับ ถ้าคุ้มพอจะมีตัวไหนน่าสนใจบ้างในงบครับผม

หรือว่าถ้าลองอัพเกรดสายดู เอามาต่อตรงจะคุ้มไหมครับ
หรือว่าสุดท้ายแล้วถ้าจะอัพเกรดจริงๆ ก็ควรจะต้องไปหาไฟล์เพลงมาฟังเอง เพื่อให้คุ้มกับ DAP/DAC อีกที
ขอบคุณครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

artpiggo

02/06/2019 09:27:51
15
งบ 25000 ผมว่า dac amp ifi micro idsd bl เวิร์คสุดครับ

ส่วน DAP คิดว่า จัด ibasso dx200 มือสองได้อยู่นะ

หรือจะรอ Dx220 มือสอง ราคาลงอีกหน่อยก็เด็ดดวงครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 4

หลุยส์ munkonggadget

02/06/2019 12:14:51
1,057
เล่น spotify เป็นหลักลองหา DAP ที่รองรับดูครับ
จะได้เรื่องความนิ่ง เเละรายละเอียดที่ดีขึ้นมากๆครับ

ถ้าจบๆเลยก็ DX220 เลยครับ เกินงบมาหมื่นนึง เเต่มิติ รายละเอียด การเเยกชิ้นดนตรีนั้นเด็ดขาดมากครับ
อีกทั้งยังใช้งานสะดวกเพราะเป็น OS Android ด้วยครับ
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ขอคำแนะนำ เรื่องเส้นทางหูฟังหน่อยครับ"