Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

แนะนำเว็บไซต์แนะนำเพลงให้ทีครับ ///

นกน้อย

21/05/2019 16:43:40
ปกติรับชมเว็บไซต์นี้อยู่ครับ rateyourmusic.com/ และอยากสอบถามเพื่อนๆ ว่ามีเว็บไซต์ไหนอีกบ้างที่แนะนำและให้คะแนนแบบนี้

โดยเฉพาะแบบที่เพลง คลาสสิคเด่นๆครับ

thanks u
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

นายมั่นคง

21/05/2019 20:54:50
4,282
ผมอยากให้ลองใช้แอพ Tidal ครับ หรือเข้าทางเว็บไซต์ด้วย desktop ก็ดีครับ จะได้อ่านได้ง่ายๆ

ใน Tidal จะมีการจำแนกเพลงออกหลายประเภท และจะมี Gene ประเภทของเพลง Classic อยู่ด้วย และให้กดคลิกเข้าไปอ่านข้อมูลของแต่ละอัลบั้ม จะมีอธิบายไว้ค่อนข้างละเอียดอยู่พอสมควรครับ ทั้งประวัติของนายวง ของวง และอื่นๆ ผมว่าคอเพลงสากล เพลงแจ๊ส คลาสสิค ผมว่า Tidal ให้ได้มากกว่าครับ^^
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

สมพร

21/05/2019 21:57:37
56
ถ้า Genre เป็น Classical จริงๆ เว็ปพวกนี้แทบจะไม่มีอัพเดท (จะมีแต่พวกData บางอัลบัม และ ไม่มีคนรีวิว-คนกดคะแนน)

ถ้าเจ้าของกระทู้มองหา เพลง Classic ที่ออกใหม่ ก็ต้องดูตาม Music store ครับอย่าง Amazon muusic, mora, onkyo หรือTidal อย่างที่เฮียบอก 
ซึ่งบางเว็ปก็จะมีมุมให้ Review อยู่บ้าง

หรืออาจเสิร์จใน youtube หาฟังไปเรื่อยๆ อันนี้มีรีวิว(ปนกับเถียงกัน)แน่นอน
หยิกหู 0
แจกหู 0
"แนะนำเว็บไซต์แนะนำเพลงให้ทีครับ ///"