Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

TanoyZ

25/04/2019 11:18:51
0
สอบถามครับ พอสายหูฟังข้างขวาขาด สามารถเอาไปซ่อมที่ไหนได้บ้าง หรือว่าต้องซื้อสายใหม่เลย ร้านเฮียสาขาพาราไดซ์รับซ่อมมั้ยครับ
ให้กำลังใจ 1
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

สมพร

25/04/2019 12:26:22
56
ซ่อมร้าน HeadphoneGuru  ครับ
แต่ผมว่า ใช้โอกาศนี้อัพสายใหม่ไปเลยก็ดี 55
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 2

หลุยส์ munkonggadget

25/04/2019 12:41:43
1,057
ถ้าขาดออกจากกันอาจจะซ่อมไม่ได้ครับเพราะสายประกอบไปด้วยตัวนำเส้นเล็กๆหลายเส้นจึงไม่สามารถต่อคืนได้เเล้วให้คุณภาพเสียงเหมือนเดิมครับ    ยกเว้นว่าขาดตัวใกล้ๆกับขั้วหูฟังหรือเเจ็ค ก็อาจจะสามารถตัดเเล้วเปลี่ยนเเจ็คหรือขั้วหูฟังได้อยู่ครับ

หรืออาจจะซื้อสายเส้นใหม่ถ้าเป็น MMCX จะมี TRSC1 ของ Nobunaga labs จะเป็นทองเเดงเคลือบเงินราคาสองพันนิดๆ จะให้เสียงที่เปิดกว่าเส้นเดิม รายละเอียดดีขึ้น เเต่เบสอาจจะลดลงเล็กน้อยครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 3

Lxxger

25/04/2019 16:47:16
0
อ้างอิง : ความคิดเห็นที่ 2 - หลุยส์ munkonggadget
ถ้าขาดออกจากกันอาจจะซ่อมไม่ได้ครับเพราะสายประกอบไปด้วยตัวนำเส้นเล็กๆหลายเส้นจึงไม่สามารถต่อคืนได้เเล้วให้คุณภาพเสียงเหมือนเดิมครับ    ยกเว้นว่าขาดตัวใกล้ๆกับขั้วหูฟังหรือเเจ็ค ก็อาจจะสามารถตัดเเล้วเปลี่ยนเเจ็คหรือขั้วหูฟังได้อยู่ครับ

หรืออาจจะซื้อสายเส้นใหม่ถ้าเป็น MMCX จะมี TRSC1 ของ Nobunaga labs จะเป็นทองเเดงเคลือบเงินราคาสองพันนิดๆ จะให้เสียงที่เปิดกว่าเส้นเดิม รายละเอียดดีขึ้น เเต่เบสอาจจะลดลงเล็กน้อยครับ
อิมแพคชัดเจนขึ้นไหมครับ 
หยิกหู 0
แจกหู 0
"ibasso It01 สายขาด"