Guest
หมวดหมู่ > เว็บบอร์ด จับฉ่าย

ช่องทางการติดต่ออื่น

• Munkonggadget
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Reviews
  • Munkonggadget Contact Us

ibasso it01 ใช้จุกอะไรกันบ้างครับ แนะนำผมหน่อย

Lxxger

24/04/2019 16:36:32
0
เบิร์นมา 250 ชั่วโมงละ พร้อมใช้งาน
ฟังไปฟังมา จุก CP100 
ผมรู้สึกว่าผมชอบที่จะให้มีเบส อิมแพค อยู่แบบนี้ ไม่อยากให้มันลดลงไป เพิ่มขึ้นได้ก็ดี
สิ่งที่ต้องการเพิ่มคือ เสียงแหลม , เสียงกลาง เสียงเวทีกว้างขึ้น
พอมีใครแนะนำได้บ้างครับ
ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 0
ความคิดเห็นที่ : 1

เหน่งบา

24/04/2019 16:52:45
1,866
เวทีกว้างขึ้นหรือเปล่าไม่แน่ใจ 
แต่หัวโน้ตเปิด คมขึ้น ตลอดช่วงความถี่ครับ โดยที่เบส ถ้าฟังดีๆ ไม่ได้ลดแต่ไวขึ้นด้วย JVC Spiral dot ครับ ผมใช้ทั้ง M และ L เพราะช่องหูใหญ่ ถ้าใช้ L ได้ เสียงจะอิ่มหนากว่า M

แต่มันคนละทรงกับ cp100 ที่ค่อนไปทางทรงกระสุนกลายๆนะครับ Spiral dot จะเป็นทรงกว้าง สั้นกว่า รูท่อเสียงกว้างกว่า อาจจะใส่แล้วไม่พอดีหูหรือหลุดจากหูง่ายกว่าเมื่อเทียบกับ cp100 ที่เข้ากับหูคนปกติได้ดีกว่าจุกทั่วไปอยู่แล้ว

ให้กำลังใจ 0
หยิกหู 0
แจกหู 1
"ibasso it01 ใช้จุกอะไรกันบ้างครับ แนะนำผมหน่อย"